góp ý ace mua bán chim cảnh .............

sonmobile102

viết lên những dòng này thật sự mình rất ức chế trước giờ mình không mua bán chim như những ae khác
nên cũng không biết cách chuyển chim ntn toàn ae chơi thấy kết thì mình để lại không thì thôi mình cũng không bán làm gì
dần già nuôi chim nhìu rồi cũng có người hỏi rồi bán cho tới bây giờ lúc đó chỉ bán chim cho ae biết và tìm đến tận nhà hoặc cho texx tại trường chim để giữ uy tin còn bây giờ có rất nhìu ae kiu ship đi tỉnh mình cũng ok ko vấn đề gì cả
thứ nhất :khi chuyển đi đúng chim đúng lồng trong clip hình trong clip ko chối cải để tránh tình trạng ae kêu chuyển ko đúng chim
thứ 2 : khi chuyển chim nhà xe chuyển có vấn đề gì làm con chim nó bay loạn xạ gãy móng chân thì tự hỏi ai chịu trách nhiệm nhà xe
hay người chủ con chim chịu trách nhiệm
thứ 3 : nếu thấy con chim ko ok mình có thể nhận lại con chim không vấn đề gì nhưng xảy ra chuyện như vậy ít ra ae mua chim phải hỉu và phải cùng hợp tác vs chủ chim thương lượng ntn chứ mấy bạn cứ khăn khăn hoàn tiền 100% sao được đúng ko
chim từ vùng này sang vùng khác , không gian khác ,nước uống khác tất cả đều lạ lẩm vs nó thì phải cho nó time làm quen vs môi trường mới con người mới chứ đâu phải con chim ở đây chơi về đó nó không chơi thì đổ lổi cho người bán ko lừa đảo
nên mình mong rằng các ae mua chim hoặc bán chim
thứ nhất ae mua chim nên mua chim của những người quen đáng tin tưởng để khỏi lằng nhằng sau này
nếu thích con chim đó thì cứ bỏ 1 ít time để mà xem trực tiếp thích thì bắt ko thì thôi khỏi mắc công sau này về rồi
sao con chim thế này thế nọ không hay cho lắm
đôi lúc cũng có những người lợi dụng mua bán chim để chuộc lợi cho họ
nhưng cũng còn có những ae có uy tín đáng tin cậy họ bán đúng chim nhưng về nơi khác nó chưa quen được vs môi trường khác
thì sao có thể trách chủ chú chim được đúng không
vài lời góp ý ae mua bán chim như vậy có gì ko đúng mong ae bỏ qua cho.......................

neo

đúng là thời gian gần đây rộ lên chuyện mua bán chim gởi đi tỉnh này tỉnh kia , không đúng chim như ban đầu cam kết nên Sonmobile102 làm cái chủ đề này quả là gãi đúng chỗ ngứa của anh em
như mình là ai muốn cứ đến coi được thì hốt , không kêu người nhà tới coi ok thì tự tay bắt chim , gởi chim để khỏi lằng nhằng về sau mất bạn như chơi đó nha
hồi nãy có bạn nào nhờ tuyển bổi NEo nói luôn khi nào có bổi bạn qua mà lựa rồi tự bắt về là xong dù sao thì cũng là mắt thấy
một số bạn bán chim đi xa quảng cáo dữ quá , bên mua thì đặt niềm hy vọng cao quá , cuối cùng thực tế thì ....... mất bạn như chơi
lưu ý con chim là cơ thể sống có thể chỗ này nó tốt nhưng chỗ khác nó kg ok , cũng như người cũng thế thôi

dungchaomaovt

không tin tưởng thì đưng tạo mối qua hệ ( của pác nào đó trên diễn đàn) đã mua thì nên tin người bán, không tin thì đừng mua, vì thật ra ai cũng biết chỉ là giao lưu, đâu phải mua bán. chim chuyển nhà chuyển chủ, cách nhau có 1km con khác. huống hồ cách nhau vài tram km.

Khuyến cáo : Chỉ nên mua chim của những người ko bán , đừng nên mua chim của những người rao bán . hjhj .:cool:
. Nói chơi vui vậy thui , hehe .

cocghe

Đời nó là thế bác ơi, có này có kia, ai ai cũng như ai thì lại ko có những chuyện như thế

sonmobile102

đúng là thời gian gần đây rộ lên chuyện mua bán chim gởi đi tỉnh này tỉnh kia , không đúng chim như ban đầu cam kết nên Sonmobile102 làm cái chủ đề này quả là gãi đúng chỗ ngứa của anh em
như mình là ai muốn cứ đến coi được thì hốt , không kêu người nhà tới coi ok thì tự tay bắt chim , gởi chim để khỏi lằng nhằng về sau mất bạn như chơi đó nha
hồi nãy có bạn nào nhờ tuyển bổi NEo nói luôn khi nào có bổi bạn qua mà lựa rồi tự bắt về là xong dù sao thì cũng là mắt thấy
một số bạn bán chim đi xa quảng cáo dữ quá , bên mua thì đặt niềm hy vọng cao quá , cuối cùng thực tế thì ....... mất bạn như chơi
lưu ý con chim là cơ thể sống có thể chỗ này nó tốt nhưng chỗ khác nó kg ok , cũng như người cũng thế thôi
uy tín là ở chổ này mình đã cho người nhà tới để xem chim ko phải xem ko mà xem nó đấu nữa rồi mới bắt mà chuyển đi về bị gãy móng chân kêu mình bán chim lổi như vậy có chấp nhận dc ko đòi hoàn tiền 100% mà giam chim mấy ngày nữa tự hỏi là chủ con chim có cảm thấy khó chịu ko ............