góp vui chào mào bổi gần 2 tháng với đệ tử

rtnvrb380

đây là con chào mào bổi em bẫy đc gần 2 tháng. chuyển vô SG đc 5 tuần. 1 mình nó ở nhà buồn quá nên cho nó thêm em đệ tử nữa mọi ng chém nhẹ tay cho nó mau lên lửa.

clip ko hiện đc phiền mod hiện dùm em với nhé. Tks.

coem_05

Thầy đang ngậm mồi mà vẫn hót, trò sung quá múa cánh dập dình luôn :cool: Hay quá.

phamkien25

nó ngậm mồi hình như muốn mớm cho em nó, con bổi 1 tháng của mình củng đút mồi = tay nhu con này. Mà sao bạn ko dọn phân để em nó ị nhiều quá

kingbirds_QN

Con bổi muốn nuôi con đó!!Bạn bỏ chim con vào chung đi, chim bổi nó đút mồi khỏi phải đút cho khỏe, mà chim con mau lớn nữa.

cmtegiac

đúng là con bổi muốn bón thức ăn cho chim non đó em, cứ để 2 lồng gần nhau thử xem con bổi cư xử sao nếu nó chịu đút thì để nó đút luôn cho khoẻ. Con chim non có cái má trắng to quá, cũng tương lai lắm đó

rtnvrb380

Con bổi muốn nuôi con đó!!Bạn bỏ chim con vào chung đi, chim bổi nó đút mồi khỏi phải đút cho khỏe, mà chim con mau lớn nữa.
mình cũng định thế nhưng sợ con chim non nó nhát như chim bổi nên thôi đút cho nó ăn để nó quen hơi người.^^
chim gốc gác ở đâu vậy bạn ?
chim này Gốc Quảng Ngãi vùng Đức Minh
chim bẫy sao dạn ghê vậy bác, chim ai xổng à
chim này ko biết có phải chim xổng hay không nhưng chắc cũng tầm 4-5 mùa rồi. lúc đó bẫy lụp ko đc phải dùng keo để bẫy.

đúng là con bổi muốn bón thức ăn cho chim non đó em, cứ để 2 lồng gần nhau thử xem con bổi cư xử sao nếu nó chịu đút thì để nó đút luôn cho khoẻ. Con chim non có cái má trắng to quá, cũng tương lai lắm đó
em tự đút cho quen người anh ơi chứ sáng treo ra bỏ đó cho con bổi nuôi lớn chim non thì con chim non cũng nhát nên thôi bỏ chút công. Hi.....

kingbirds_QN

Con chim nuôi non lên dạn người quá chơi ko hay đâu bạn, bạn cứ để gần người qua lại thôi đừng nên tập em nó dạn quá??Cho dù má trắng nhát cỡ nào thay 1 mùa lông là thấy thay đổi hoàn toàn.

9nhan

cho 2 con thông lồng đi

con này đút con kia ăn, ăn no thì đuổi con bổi qua lồng nó lại là ok

YeuCM

Nhốt chung đi bạn cho con bổi nó nuôi. Chim non Mau lên lắm sau này nó dẫn dắt con nhỏ. Nhìn 2 con chim bạn thấy thích quá. Có cảm tình hihi.