gửi hàng bằng tàu hỏa

bimbim_bibi10

xìn chào các anh em :
cho em hỏi em muốn gửi cái lồng đi hà nội thì gừi bằng cách nào ạ,liện hệ phòng gửi hàng hay phải quen người trên các toa tàu mơi gửi dc ạ,em sợ nó ko nhận và nói hư hỏng lồng lắm ạ,em ở tuy hòa gửi lồng đi ha nội và đà nẵng,anh em nào biết chỉ dùm cái ạ

Leodevincy

Chào mào Việt
xìn chào các anh em :
cho em hỏi em muốn gửi cái lồng đi hà nội thì gừi bằng cách nào ạ,liện hệ phòng gửi hàng hay phải quen người trên các toa tàu mơi gửi dc ạ,em sợ nó ko nhận và nói hư hỏng lồng lắm ạ,em ở tuy hòa gửi lồng đi ha nội và đà nẵng,anh em nào biết chỉ dùm cái ạ
Cái này chú tham khảo thêm với bác Tú (nick thaphuongkhach), bác ấy có kinh nghiệm trong việc chuyển hàng = tàu hỏa.

Chúc vui,
Leodevincy

thaphuongkhach

Administrator
xìn chào các anh em :

Đã từng nhận chim anh gửi thì đánh giá được mức độ an toàn như thế nào chưa? Nếu thấy chuẩn thì liên lạc qua điện thoại anh bày cách cho, chỉ có cách gửi nhân viên toa uy tín mới an toàn vì trước đây cũng có nhiều vụ lùm xùm từ việc nhân viên tàu SE tráo chim...
Thông tin nhân viên tàu thì tuyệt nhiên bí mật, không thể phổ biến cho mọi người cùng biết được ... chi phí thì sẽ đắt hơn gửi xe 1 chút, 200k/ lồng từ ĐN đi HN hoặc SG.

thaphuongkhach

ChaoMao_NA

upppppppppppppp lên 200k cũng không đáng là bao đâu các bác ah quan trọng là chim và lồng lành lặn và đảm bảo là ok roi

bimbim_bibi10

nhưng em ở tuy hòa bác ạ ,ga tuy hòa chỉ có tàu se8 và tàu TN2 là đi từ sg đến hà nội ngừng ga tuy hòa thui ạ

minhtuan211

bác Tú chỉ cách thì bác cứ yên tâm,mình cũng nhận chim từ sài gòn về cũng an toàn lắm,bcas Tú mở lời bác lo gì

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
hehehe thank anh,ai biêt xe nào đi tphcm đi ha nội mà ngứng ở bến xe giáp bát ko ạ