Ghép trống mái thành cặp

binhkylove

Hiện tại em vừa xong cái aviary nhỏ dài 1m x08x08 tính nuôi sóc nhưng hôi quá nên bỏ con trống chào mào 3 mùa bị ngoái vào, mới mua 1 con mái nữa thì không biết ghép cho nó thành cặp thế nào, e kè lồng con mái kế thì con trống áp sát nhấp cánh liên tục sáng h, con mái chưa thái độ gì hết.Hỏi vậy thì để bao lâu mới thả chung được ạ.?

binhkylove

Hiện tại ko biết là con này mái hay trống luôn vì e chưa nghe sổ, dáng to hơn cả con trống của e, hầu bò mồng đinh cao gốc mào to lắm, dáng như rambo, cũng lâu lâu đá cánh lại con trông lồng to.

binhkylove

Con đó chắc 100% mái rồi bác, e thả chung luôn nhưng con trống ko chịu, mái bay lại trống là trống bay đi, mái mà ăn là trống chéc, tối 2 đứa nó ngủ riêng, k cắn nhau lần nào,nhưng ko có đi chung hic

phamkien25

hiện tại mình cũng đang ghép 1 cặp trống & mái. Tuần vừa rồi con trống tự tha 1 chút rác rồi vào tổ dụ mái bắt cặp vài hôm sau đến nay thì toàn là em mái đi tha rác làm tổ thôi. Nhưng ác cái là lâu lâu con mái vẩn cắn con trống ko hiểu sao nữa, có lúc con mái cứ hạ mình múa líu ríu dụ trống đạp hay sao đó mà con trống cứ nhảy lanh quanh potay hình như nó sợ con mái hay sao đó..........ko biết là có thành ko vẩn ngóng mà chưa có kết quả gì hết. Chim nhà mình dc cái rất dạn mình đứng xem tụi nó tha rác làm tổ nó ko sợ mình.

binhkylove

Hồi trưa thì e thấy con trống múa múa ve mái mà con mái ko phản ứng j, kè chim lạ zô thì 2 con bu qua áp sát, con trống chụp đòi quất con ở ngoài, chỉ lúc này 2 em nó mới gần nhau dc, còn bt là mỗi con 1 cành.có bỏ gáo dừa zô thấy 2 em nó nghiên cứu zữ lắm, con trống này mọi lần có ghép 1 con mái nữa mà cứ trưa trưa là nó dí con kia hiếp dâm ko ak, hiếp xong con mái chổng bụng lên trời nằm thở như sắp chết hic.nay qua con mái này thấy rambo hay sao mà anh ấy chưa hấp dc

binhkylove

Có 1 hiện tượng nữa là con trống đấu như là đấu chim trống khác thì con mái đứng yên cúp cầu mỗi lần trống bay lại mái là mái mổ trống né là sao zị các bác.

phamkien25

Có 1 hiện tượng nữa là con trống đấu như là đấu chim trống khác thì con mái đứng yên cúp cầu mỗi lần trống bay lại mái là mái mổ trống né là sao zị các bác.
Giống chim nhà mình nè, con trống nó nhường mái chắc chứ đưa trống khác là nó nhào vào đá liền. Nó nhường thì nhường chứ lúc bực lên thấy cũng cắn con mái ah. Chim nhà mình là đang làm tổ rồi đó con mái ngày nào cũng tha cọng chổi mình bỏ vào để làm tổ chưa thấy đẻ gì hết. Lúc mới thả vào mình làm sẳn tổ lót rơm hết rồi mà tụi nó ko thích lôi sạch ra hết rồi đi nhặt rác làm lại.......potay

binhkylove

Là hiện tại hay sao bác, hiện tại thì chim chỉ bắt cặp thôi qua tết âm lịch mới bắt đầu sinh sản mà, con của e còn đang thay lông

kenken

chim mùa này khó bắt cặp lắm trong nam em thì qua tết khoản 20 âm lịch là em cho tui nó vào, mà cũng hên xui nữa mấy bác ơi có con đẻ liền còn có con 3 tháng trời ghep đi ghép lại 5 6 lần mới được.

hoanghacmo

Theo mình thấy thì không phải cứ trống mái ghép đôi là được. Nó lựa chọn nhiều lắm, thích nhau thì mới sinh sản tốt được ...
Thân

Rungcay

Hiện tại ko biết là con này mái hay trống luôn vì e chưa nghe sổ, dáng to hơn cả con trống của e, hầu bò mồng đinh cao gốc mào to lắm, dáng như rambo, cũng lâu lâu đá cánh lại con trông lồng to.
Coi chung ban mua lam con trong day....hau bo mong dinh góc mao cao ghe va hình dung thi thay giong qua chung