Ghi nhận ý kiến của AE về tốc độ của server mới

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào toàn thể ACE,

Như ACE đã biết, trang web chaomao.org đã bị down trong thời gian từ ngày 12-14/10/2013 do sự cố chập diện toàn cục khiến ổ cứng bị hỏng, cũng may hệ thống backup đã khôi phục được dữ liệu và trang web đã hoạt động lại trên 1 server mới. Leo mở topic này để ghi nhận ý kiến của ACE về tốc độ của server mới, ghi nhận này sẽ giúp Leo và BQT đánh giá được những ưu nhược điểm của server mới nhằm đưa ra những biện pháp cải thiện trong thời gian tới.

Chúc ACE sức khỏe,
Leodevincy

miwon0303

Tốc độ của server này nhanh gấp đôi (cảm giác nhé) so với trang cũ. Nhưng trên điện thoại vẫn còn báo "Apache is functioning normally" Leo ơi, xem giúp cái này vì rất nhiều anh em dùng phone để vào Chaomao.org. Thân (ý kiến cá nhân nếu không phải bỏ qua cho)

miwon0303

Đã vào được chaomao.org từ phone và nhanh hơn xem video không bị giật nữa rồi. thanks Admin!

tiger_puma

mấy bữa nay trang web bị down buồn ghê không xem gì được , giờ hoạt động lại thấy tốc độ nhanh hơn vui quá đi , chúc diễn đàn phát triển mạnh mẽ

anh_Soi

Server mới rất nhanh.

P.s: Hình như có mất 1 số dữ liệu đúng không admin

Duy-MC

Trưởng Ban Thư Ký HHCMMN
Tốc độ của server này nhanh gấp đôi (cảm giác nhé) so với trang cũ. Nhưng trên điện thoại vẫn còn báo "Apache is functioning normally" Leo ơi, xem giúp cái này vì rất nhiều anh em dùng phone để vào Chaomao.org. Thân (ý kiến cá nhân nếu không phải bỏ qua cho)
Đã vô được từ phone bình thường, tốc độ rất good
Thân chào!
Duy-MC

Leodevincy

Chào mào Việt
Vấn đề có lẽ do nhớ catch của trình duyệt cũ trên điện thoại. Giải pháp là tắt hết các trình duyệt đang lướt web và mở lại là ok. Đã thử trên điện thoại của mình và chạy tốt. Thanks đã feedback.

Server mới rất nhanh.

P.s: Hình như có mất 1 số dữ liệu đúng không admin
Có mất một ít do thời gian backup tự động từ server do sự cố đột ngột nên phải restore từ file backup. Thanks Bạn,

Chúc sức khỏe AE,
Leodevincy

Lakmobile

Rất vui vì diễn đàn đã vào được.ngày nào em cũng vào xem thử đã vào được chưa.hnay vào được rồi mừng ghê.
Sever mới en thấy nhanh hơn.vào phone xem video ít giật.
Nhưng em thấy phần đăng nhập hay yêu cầu đăng nhập nhìu lần.cm cũng hay bắt đăng nhập lại.hok bik a nào bị giống em hok.hay do máy tính e
Thank a Leo nhìu nha

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Rất vui vì diễn đàn đã vào được.ngày nào em cũng vào xem thử đã vào được chưa.hnay vào được rồi mừng ghê.
Nhưng em thấy phần đăng nhập hay yêu cầu đăng nhập nhìu lần.cm cũng hay bắt đăng nhập lại.hok bik a nào bị giống em hok.hay do máy tính e
Thank a Leo nhìu nha
Mình nghĩ là do máy tính của bạn! Hiện tại đăng nhập hay trả lời các bài viết đều Ok cả! Kiểm tra đường truyền của bạn lại nhé! Thân!

sun88

mấy hôm k vào nhớ ghê cơ :D bg vào lại thấy vui vui
cảm ơn mấy bác admin ná ;)

chaomao^^py

Moderator
Thank a Leo nhìu nha
Khi đăng nhập bạn có check vào chế độ tự động lưu mất khẩu không ! Kiểm tra lại trình duyệt đang sử dụng , tốt nhất là gỡ ra cái bản mới vào , khỏi mất công chỉnh lăng tăng ^^
PS: server mới này chạy khá ngọt , khoái nhất là đăng ảnh nhiều mà không bị nghẽn như trước , đã đăng thủ 15 tấm chạy ok . data thì mất mát chút đỉnh chắc không quá nghiêm trọng , cache này có tiến bộ hehe . Tks admin nhiều nhiều :)))))

hungtn20

Mọi người đã nói lên hết ý kiến của mình, chỉ biết cảm ơn ban quản trị thôi.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Ta đã trở lại ăn hại hơn xưa cùng server mới! kekekekkeke!

Ngon ngon!

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Hiện tại đang dùng vBulletin 4, đang có kế hoạch nâng cấp lên version 5 sẽ hỗ trợ trên thiết bị di động tốt hơn.

sonbt

Tốc độ nhanh hơn trước anh Leo ah. Mấy hôm nay ko vào được chaomao.org buồn lắm.