Già rừng 5 tháng lồng quảng nam

pincon14

anh em chém thẳng tay cho nó bớt nhát đi. còn tung lồng dữ quá. đã test cội.

em này bẫy về 3 ngày sau là chơi lun.

phongblue

Có bị quyết gì mà chụp đc ảnh gần vậy bạn, con bổi già nhà mình 1 năm lồng rùi mà nó ko chịu đứng yên cho mình chụp @@

pincon14

mình dùng máy ảnh canon zom từ xa mà, lúc này là hình kè với con 4 mùa nhà mình.

thai

Chim đẹp vãi . thay lông chưa mà lông nhìn như chim thuần vậy bác ?

pincon14

à mà để bổi mau dạn thì kinh nghiệm của mình là, mới về 1 tuần vô cám bạn bỏ chuối lăn cám nhiều vào, tủ kín áo lồng lại để chim quen cầu. lúc này không di chuyển cũng như nhìn chim, khi chim bắt đầu sổ trộm thì hé áo lồng hình chữ A. đặt ngang tầm ngừoi qua lại. sau khoảng 1 tháng lúc này là đau thương nhất. hạ thổ lồng, vẫn để chữ A khi chim đã quen dần chủ cho ăn thì để luôn 1/2 áo lồng chỗ người qua lại cứ vậy đến khi bung cả áo lồng. nhớ là luôn để dưới đất nha. khi chim khá đứng lồng không để cám đầy cóng nữa mà lâu lâu vứt vào cào cào, hạt cám. cứ vậy 2 tháng là đứng lồng. có con chưa tới 1 tháng.

DinhDưỡngSVC

Em này tướng đẹp, hầu bò, mồng đinh, nhưng hơi ngắn đòn.

Vài lời nhận xét ko đúng bỏ qua cho :D

P/s: nhìn chân có vẻ già rừng và đang bị tiêu chảy nên uống nước pha trà :D

pincon14

tiêu chí của mình là mào đinh, mào cui. chân phải ngắn, đuôi vừa thôi chứ không trường đuôi. thường em dài đòn đẹp chim nhưng nước đấu không bền bằng mấy em chân ngắn, đuôi vừa và đuôi xòe vĩ.
không phải em nó tiêu chảy mà bổi mới về liền cho uống nước trà, và nước cỏ mực để phòng tránh đường ruột. cái này thay cho thuốc đó mà. à cho thêm miếng thơm vào nữa là ok!

linhu

Đoán chút: Cặp chân em này nhảy cầu mạnh lắm đây, kiểu chân này nhìn sơ qua các vảy nhuyễn và nhỏ hơn bình thường (bên cu gáy hay gà đá gọi là vảy giao long), đang rất hy vọng vào 1 em bổi già chân như em này.

pincon14

HÌ! phục bác thiệt còn có cả gà nữa, về nhảy cầu và bung cánh, đi bọng thì khỏi bàn. em có đem ra cội dợt chào mào cầu sắt bình dương dợt lúc em nó được 2 tháng lồng. chơi từ sáng tới chiều, tới lúc em đóng lồng lại treo lên vẫn ché rát như thường. dợt cội của anh hòa clb cầu sắt ấy. giờ em mới bẫy được 2 em tướng tá phong cách chơi giống như đúc, được 2 tuần rồi.

NhocKent12

Ké topic của bác này tí là nếu chim bị đường ruột thì cho uống nước trà hay là nước lá chè,nếu nước trà thì cho ún loại nào pha loãng cũng được hay sao,vì mình thấy trà và lá chè là 2 thứ khác nhau.
Thanks...!

HÌ! phục bác thiệt còn có cả gà nữa, về nhảy cầu và bung cánh, đi bọng thì khỏi bàn. em có đem ra cội dợt chào mào cầu sắt bình dương dợt lúc em nó được 2 tháng lồng. chơi từ sáng tới chiều, tới lúc em đóng lồng lại treo lên vẫn ché rát như thường. dợt cội của anh hòa clb cầu sắt ấy. giờ em mới bẫy được 2 em tướng tá phong cách chơi giống như đúc, được 2 tuần rồi.

Xin cho hỏi chủ thớt đánh chim vùng nào , của quảng nam vậy ạk , xin tks .

pincon14

mình vào sài gòn rồi, mấy con này là nhờ cháu ngoài đó đi theo mấy ông dân tộc bẫy dùm. cùng 1 chỗ suối tù núi Gole - Lang cao.

pincon14

những loại lá có vị chát như lá ổi, lá chè, lá bay bay.... đều hạn chế viêm đường ruột cả. chè và trà cũng giống nhau thôi. nếu có điều kiện cho uống lá chè tươi thì tốt hơn. tắm lá chè giúp chào mào mượt lông và ổn định nhiệt chim.

linhu

Hi, mình cũng dợt ở Cầu Sắt CN hàng tuần, dân DN nên dàn chim nhà chỉ có chim DN và 2 QNam.