Giúp đỡ Chọn má trắng tướng lai mũ lân họng trâu

sonmai

Chào các bác gần đến mùa má trắng rồi.e muốn tuyển vài e về ép giọng. Chọn chim trống thì e chọn vô tư nhưng e lại chưa có kinh nghiệm chọn những con sâu này tướng đep.nhờ các bác chỉ cho e cách chọn những e sau này mào lân họng trâu hoặc tê giác họng bò....e xin chân thành cảm ơn rất nhìu.

forty seven

Chào các bác gần đến mùa má trắng rồi.e muốn tuyển vài e về ép giọng. Chọn chim trống thì e chọn vô tư nhưng e lại chưa có kinh nghiệm chọn những con sâu này tướng đep.nhờ các bác chỉ cho e cách chọn những e sau này mào lân họng trâu hoặc tê giác họng bò....e xin chân thành cảm ơn rất nhìu.

- nói chung má trắng giao tiệm ng ta lựa hết rồi bạn ak ,hên lắm mới có thôi ....theo mình cứ thấy ưng ý là lấy thôi , quang trọng gì miễn về bỗi già dẫn giọng hay là ok ...giao tiệm lái nó chọn hết rồi con đâu tới mình
thân

TVC

Má trắng mà bạn có thể chọn được trống vô tư là thuộc hàng đại cao thủ rồi... chắc không ai cao tay hơn bạn nữa đâu, sao dám giúp được :)

sonmai

Má trắng mà bạn có thể chọn được trống vô tư là thuộc hàng đại cao thủ rồi... chắc không ai cao tay hơn bạn nữa đâu, sao dám giúp được :)
Ko phải đề cao bản thân mình đâu . nhưng thấy mấy bác có mấy con mào lân họng trâu khủng quá. Nhưng mình mua bổi thì toàn con xấu . đẹp thì đâu đến lượt mình..nên lựa má trắng lúc còn chưa ai phát hiện là còn có cơ hội.mong các siêu cao thủ giúp voi

midavina

Chim bổi dù má trắng hay má đỏ thì thường hay cụp mào không nhìn ra tướng. Bổi già thì nhìn mào lân hay đá lân khá dễ vì chỉ cần nhìn thấy mào nó khi cụp đuôi mào cong lên là sau này dựng mào sẽ là mào lân hoặc đá lân. Hoặc chí ít cũng bằng không được cong xuống thì mào mới đẹp. Còn má trắng thì đa phần là khi mào xếp lại thì cong xuống. Vậy bạn chọn má trắng con nào cong lên hoặc phẳng mà chơi. Thay lông xong thì nó cũng không có cong xuống đâu mà lo. Bầy chim má trắng cũng không hiếm con dựng mào để mà thấy, cứ thấy con nào dựng thì bắt vì đa phần những con đó là chim hay, dữ chim và thay lông xong mào đá lân, lân tỉ lệ khá cao. Mà chim Quảng cũng đâu đến nổi hiếm mà chơi má trắng bạn hè. Nuôi má trắng chán chết.

sonmai

Chim bổi dù má trắng hay má đỏ thì thường hay cụp mào không nhìn ra tướng. Bổi già thì nhìn mào lân hay đá lân khá dễ vì chỉ cần nhìn thấy mào nó khi cụp đuôi mào cong lên là sau này dựng mào sẽ là mào lân hoặc đá lân. Hoặc chí ít cũng bằng không được cong xuống thì mào mới đẹp. Còn má trắng thì đa phần là khi mào xếp lại thì cong xuống. Vậy bạn chọn má trắng con nào cong lên hoặc phẳng mà chơi. Thay lông xong thì nó cũng không có cong xuống đâu mà lo. Bầy chim má trắng cũng không hiếm con dựng mào để mà thấy, cứ thấy con nào dựng thì bắt vì đa phần những con đó là chim hay, dữ chim và thay lông xong mào đá lân, lân tỉ lệ khá cao. Mà chim Quảng cũng đâu đến nổi hiếm mà chơi má trắng bạn hè. Nuôi má trắng chán chết.
Hiếm thì ko hiếm nhug đến mình thì ko còn. Mấy con bổi bẫy đấu mấy bác làm giá kinh quá huống gì mũ lân.chim bẫy đấu nó bán có 2 xi qua tay mấy bác lên hàng triệu lời còn hơn ma túy. Má trắng cug tuỳ con chứ.e thấy nhiều con chơi kinh lăm

midavina

Từ nhỏ đến lớn chưa có cơ may mua được con đánh lồng nào 2 xị. Lên ch'om Tây Giang thì mua có 1 xị thôi nhưng chạy xe 5 tiếng cho 200km nên chưa đi lần nào.

crystalcandy

Em xin đóng góp chút ý kien ve cach chon. Bac chon em nao chan đứng cao cầu. Đầu mình cân đối. Chân dầu là ngon nhất. Mào do dễ gap trường hợp rụng nên coi gáy Và ria. Nếu gáy cong kieu ngua thi lay nha. Neu goc mao dày thì lấy. Mỏ mỏng, long dưới mỏ kéo dài sát mỏ là tuyet. Chuc bac may mắn