Giúp đỡ về bổi thay lông

phamnam186

Tình hình là e có 2 e bổi mới bẫy về (bổi già) ở rừng bổi đang thay lông, nhưng khi về thì không thấy thay nữa. Bẫy được gần tháng rồi các bác ạ.ai có kinhnghiệm giúp với ạ

Trung@HN

Chim ở rừng đang thay lông nhưng về không thay lông nữa do chim bị thay đổi môi trương sống đột ngột. Bạn cho hoa quả, thức ăn và nước uống đầy đủ vảo lồng và treo chim vào chỗ yên tĩnh chim lại tiếp tục thay lông thôi.

chaomao^^py

Moderator
Bạn không cần phải lo lắng về chuyện này . Tùy tạng chim thôi , những chú có nết tĩnh và khôn chim hơn thì khoảng 1 -2 tháng sẽ tiếp tục . Có những chú sẽ ngưng 1 thòi gian khá dài , có khi tới mùa sau mới đổ cũng không có gì quá hiếm . CỨ thuần như bình thường , chúc bạn may mắn

YeuCM

Mình có 6 em bổi đang thay lông. Bẩy về là nữa củ nửa củ nữa mới! Những em trời non thì đổ và thay như thương còn những em trời tra thi ko thay nữa. Chắc La hóng cao thủ hihi. Nhưng chim nay thuần mau dạn lắm Bác a. Cô nhiu em gần đứng rồi. Mình đút chuối nên mau dạn. Hi

phamnam186

Có con dụng vào là rớt thế mà không thấy thay.e tính bỏ mấy e kiểu vậy vào AV không biết có được không. Hóng cao thủ giúp

chimcuccu!!

nếu là chim mộc thì điều quan trọng nhất là thuần em nó đi đã bạn nhé chứ thay lông xong vẫ phi ầm ầm thì tan nát khác gì chưa thay.

vubaucat

có lẽ đây là lần đầu chăm lông của anh.ngoài trời có con chim nào rớt lông cái sạch ko anh.nó ngưng thời gian.để kiếm ăn,hay chống chọi kẻ thù.cho ăn bào ngư vi cá cũng vậy.bình tĩnh,đừng manh động sẽ xuống lông thui.nếu chim bổi mùa đầu ko ổn định rớt hết đau.đành để mùa sau ổn định rớt nhanh hơn.

King Bird

thay đổi môi trường,cám bã.rồi các thứ nữa nên nó dừng thay đó bạn.Kệ nó thôi.ổn định lại nó sẽ tự thay

T

Tiến Dũng1

Guest
hay về nhà bác nó sợ chưa dám mọc :D

Pleikupho

Thuần cho nó đứng lồng xíu và ăn uống đầy đủnó sẽ thay tiếpcho xong