Giúp chào mào đấu tốt

chopmieu

Về vấn đề này mình thấy bạn phải bình tĩnh đã, Khi con chim của bạn chưa đạt độ xung mãn thì nó chỉ chơi ở nhà là điều bình thường còn khi đã xung ta sẽ mang chim đến trường dợt từ từ.
Bạn hãy cố gắng chuận bị tâm lý khi ra trường giao lưu là chính và treo chim ở đâu mà chú chim của mình thể hiện được hết phong độ như khi ở nhà, sau đó bạn hãy treo chim của bạn dần dần vào gần dàn chim, nếu thái độ tốt thì ta cho chơi khoảng 1/2h rùi chmf áo lồng cho nghỉ ngơi.
Đảm bảo chim của bạn sau và lần như vậy là sẽ ổn thôi.
Chúc bạn có chú chim tót

Mickeycm.batoqn

chim mình 3 mùa mà ko hề có bảng lỉnh để ngồi vào kháng đài víp.dc đi thường xuyên mà chỉ dc coi ở kháng đài c thôi.ở đây là coi chứ chưa dám nói là chơi.toàn cụp mào xù lông,đi dợt thường xuyên mà vẩn vậy,buồn thật.chắc kiểu này em dc rót nươc hoài thôi.

tvvuong

lúc trước mình cũng có một em như vậy đó ,bọn đạo chích lấy mất rồi ,nhưng theo mình thì do em nó ngợp khi ra dàn đó ,em này theo mình thì bạn phải thường xuyên dợt thì em nó sẽ quen thôi

shopthuhavd

Hi a e trong diễn đàn
mình có 1 chú chào mào, khi đến trường để dợt lúc treo ở ngoài thì hót, nhưng khi đưa vào giàn thì không đấu, hơi cụp mào.cho mình hỏi chú chim của mình bị thế nào? Và chú này có triển vọng trong tương lai không?
Thân

Căn bản là thế này:
- Thứ 1: Chim Pác mấy mùa rồi ( chim con, tơ hay chim bổi bẩy thuần,...)
- Thứ 2: Chim có hay đi gian chưa ( nếu đi thì nhiều hay ít),...
- Thứ 3: Chim Pác dạn người chưa hay còn nhát,...
....
Pác nói còn chung chung quá nên cũng chưa đưa ra ý chính của vấn đế chim pác. Pác suy các ý nêu trên rối rút ra cách dợt chim cho riêng mình.
Trân trọng :D

Mickeycm.batoqn

chim em cũng hơn 2 năm tuổi lồng rùi đây, mà xách ra cội chơi được đúng 1 lần duy nhất từ đầu đến cuối.bây giờ xách đi nhiều cũng mệt nhưng để nhà cũng không tiến triển được gì, đang kiếm một em chơi cội tốt mà chưa tìm được em nào ưng ý thật sự
buồn vậy bạn,mình củng có 1 con 4 mùa giống bạn nè.Để Copy bài bỏ qua,có gì anh em giúp đở luôn.

Tình hình là mình có 1 chú chim Bổi già 4 mùa lồng gần đấu giải vào ngày 12/5 tới.nhưng 1 tháng nay chú chim này có 1 số vấn đề ra trường không đấu.dù là cụp mào hay ko cụp mào củng vậy.Chỉ treo ở nhà là sổ liên tục nhưng khi đêm tới trường thì lại ko chơi,ngay cả khi gởi nhà người bạn có chim bỏ xa chú chim vẩn ko sổ đả làm mợi cách từ trùm áo lồng để nghe đên đá biên trên giàng em nó vẩn thê.Anh em nào gặp trường hợp này xin giúp đở.Có phải chú chim này bị bể trường hay thuộc loại chim hèn,ở nhà hót ầm ỉ ra trường ko đấu ko.nhà mình thì hiện giờ đả thanh lý chim hết ko có chim nhà.có 1 mình nó thôi.<br>Chân Thành Cảm Ơn ANh Em Quan Tâm & Góp Chút Ý Kiến

sonbt

Bảo ơi, đưa vào Võ Xu xem nó thay đổi môi trường, thay tay nuôi biết đâu tiến bộ. ka ka

Mickeycm.batoqn

Bảo ơi, đưa vào Võ Xu xem nó thay đổi môi trường, thay tay nuôi biết đâu tiến bộ. ka ka
con này sổ hay lắm S ơi Bổi Già Hơn 4 mùa Rồi.em này bị Lổi 1 chân,nên yếu 1 chân.
Chán quá.Chưa săn ra dc con nào thì tiếp em này nửa.Đê Hôm nào post clip lên sơn coi.

sonbt

Sao bữa nói có mấy chú đấu giàn mà ko kiếm ra chú nào đi thi 12 - 5 ah. hic hic .

tuanRC

con chim của mình lần đầu đem đi trường đã ché những lần sau thì hót thôi chứ không đấu nhiều, chim chỉ chơi với chim nào 3.4 mùa còn chim bổi hay ít mùa hơn nó ít chơi

Mickeycm.batoqn

Sao bữa nói có mấy chú đấu giàn mà ko kiếm ra chú nào đi thi 12 - 5 ah. hic hic .
mấy con đó đang để cho cuộc thi gần đó,nên gởi nhà thằng bạn để nó chăm.do con bổi già này nè nó gặp 2 con đó là đòi làm thik nên gởi để dìm hàng tới ngày bung ra.

ngoc pho

nói chung chim phải có tố chất+tuổi lồng+ dãi dượt thì mới mong đứng giữa dàn đấu được..