Giúp E

chipxinh

E vào vấn đề hiện tại e có 1 con chào mào bình thường thì không sao nhưng khi có chim lạ hót xung quanh xa xa,mà e nó không nhìn thấy thì y như rằng e nó nhảy lung tung trong lồng bám vanh lồng như muốn tìm đối thủ danh nhau vậy đó.Chỉ khi mang e nó ke với con chim vừa hót thì khi để xa mà con kia có hót thì thôi không nhảy và bám vanh nửa.Mong các bác giúp e chửa trị e nó như thế nào vì e sợ lâu ngày e nó sanh tật ngoái ngửa cổ thì khổ e.Thân

chaomaoyemkhit

Chim bác còn non mùa lồng đúng không? Chim chưa hoàn toàn đứng lồng nên vậy bác à, nếu con chim chưa biết ngoái thì không sao đâu bác. Thường chim chỉ bị ngoái trong khoảng 1 tháng đầu lúc mới bẫy về thôi, sau thời gian đó chim tỉnh lại bớt hoảng loạn thì khả năng bị ngoái cũng thấp.

chipxinh

Chim bác còn non mùa lồng đúng không? Chim chưa hoàn toàn đứng lồng nên vậy bác à, nếu con chim chưa biết ngoái thì không sao đâu bác. Thường chim chỉ bị ngoái trong khoảng 1 tháng đầu lúc mới bẫy về thôi, sau thời gian đó chim tỉnh lại bớt hoảng loạn thì khả năng bị ngoái cũng thấp.
Con này ông anh chia lại cho e anh nói khi mua thì người bẩy nói mới nuôi hơn 1 tháng nhưng e nó khá đứng lồng và ra giọng khá tốt nhưng e nó lại có cái tật đó mới ác

gaututi

chim chưa căng bác ạ nên thường ko đấu hót đc thì nó sẽ đấu đánh,
chăm cho chim có lửa và dạn hơn thì chim sẽ đứng lồng

dpmq

Chia sẻ với bạn mình cầm 1 em bổi Huế chuyển vào được 2 năm rồi,ngay khi vào đã có cái tật như chim của bạn nhưng bị nặng hơn là ngoái rồi mới về cầu,càng nuôi lâu cổ càng dẻo mỗi khi nghe tiếng chim lạ mặc dù đã hết nhát.Đã thử các cách với em nó vì tiếc con chim hay nhưng cuối cùng xin thua vì cái bản năng của nó giờ thì ko biết em nó ở phương trời nào do đã thả.

chipxinh

Có bác nào giúp e cho em nó giảm luôn không ạ vì chim khá đứng lồng cầm lồng lúc bay lúc không.

giangnam

bạn cứ nuôi bình thường đi , ko có vấn đề gì cả chim non tuổi lồng là vậy đó bạn