giúp em về chim bổi đấu với

chaomao_bh

là như này em vừa mua con chào mào bổi,ông ấy nuôi trong lồng tập lực được gần 2 tuần rồi mình kè chim vào thì thấy thái độ lắm ra giọng cũng được,khi mua về thì bỏ vào lồng nuôi được 3 ngày thì kè chim vào thì cũng có thái đổ bu lồng,nhưng không ra giọng chỉ kêu thôi,thức ăn vẫn giữ nguyên,vậy ae cho hỏi là sao vậy.đây là clip lấy trên mạng,nó kêu giống trong clip này nhé,cám ơn ae,chúc ae năm mới vui vẻ,hạnh phúc

caube1002

chim mới về nó thế đấy bạn à, bạn nuôi cho em nó quen chủ, quen lồng trước đã, để nơi yên tĩnh cho em nó quen không gian mới, khoảng 1-2 tuần bạn treo ra chỗ yên tĩnh mà nghe em nó hót. kè chim nó có thái độ là tốt lắm rồi bạn à.

Chim Điên

cũng bình thường mà thớt, chim thuộc còn vậy mà, mới bắt con 8 mùa lồng nè, về nhà cũng không có thái độ lắm, qua 1, 2 ngày khá hơn rất nhiều rồi. Lạ lồng, lạ chủ, lạ môi trường..... còn là bổi nữa thì thôi rồi ^^! bình tĩnh na thớt. Thân
:eek:

Laviexd

Bác mang ra cội nhờ a e lâu năm xem giúp. Thực tế chào mào dễ nuôi nhưng chơi đc cực khó. Tố chất là hàng đầu và độ dữ của con chim. Chim đấu thần sắc khác chim hèn. Cái này các nghệ nhân lâu năm phân biệt khá chuẩn.