giúp em về con này với

chaomao_bh

nhà em có con chào mào nuôi bổi lên được 19 tháng rồi mà mỗi lần mang đi dợt thì em nó ít ra bọng lắm mà ra bọng nhỏ nữa,chim vẫn thái độ ra cánh,chuyền cầu,lâu lâu lại chét nữa,chế độ nuôi thì ngày nào cũng tắm nắng + nước,trái cây thường xuyên,mồi tươi thì lâu lâu mới có,mọi người cho em hỏi vậy là như thế nào ạ

kingbirds_QN

nhà em có con chào mào nuôi bổi lên được 19 tháng rồi mà mỗi lần mang đi dợt thì em nó ít ra bọng lắm mà ra bọng nhỏ nữa,chim vẫn thái độ ra cánh,chuyền cầu,lâu lâu lại chét nữa,chế độ nuôi thì ngày nào cũng tắm nắng + nước,trái cây thường xuyên,mồi tươi thì lâu lâu mới có,mọi người cho em hỏi vậy là như thế nào ạ
Đó là nết chơi của chim rồi bạn ah, nếu đã chét trên giàn thì cũng có tí lửa rồi mà vẫn vậy thì coi như chú này ko thay đổi là mấy.Người thì cũng có người nói to nói nhỏ,nói nhiều nói ít chim cũng vậy thôi.

tanphattn

bạn dợt nhiều lần chưa? nếu chưa thì bạn kiên trì dợt thêm nhiều lần thì em nó sẽ ra bọng tốt.
nếu nhiều rồi thì mình đồng ý với ý của bạn kingbirds_QN.

dek113

Cho ăn nhiều đồ nóng bạn nhé

nếu chim ăn nhiều dồ nóng,mà ra trường nết chơi vẫn vậy,càng thúc đồ nóng càng hại chim,chim sẽ xuất hiện hiện tượng "phá vĩ" ngay
p/s: đã gặp 1 em như thớt,chủ chim cho ăn đồ nóng(trong cám có ớt và kỳ tử),chim cuồng cắn phá hàng hậu vệ(hết toàn bộ lông đuôi hiện có) đến h vẫn chưa ra lại lun,ra cọng nào xơi cọng đó
thân!

Phụng

nếu chim ăn nhiều dồ nóng,mà ra trường nết chơi vẫn vậy,càng thúc đồ nóng càng hại chim,chim sẽ xuất hiện hiện tượng "phá vĩ" ngay
p/s: đã gặp 1 em như thớt,chủ chim cho ăn đồ nóng(trong cám có ớt và kỳ tử),chim cuồng cắn phá hàng hậu vệ(hết toàn bộ lông đuôi hiện có) đến h vẫn chưa ra lại lun,ra cọng nào xơi cọng đó
thân!
Đúng là có những em như vậy nhưng trong trường hợp này theo mình nghĩ thì cho ăn đồ nóng vẫn là cách xài được nếu k muốn nói là khá hiệu quả và cấp tốc. Nếu ai cũng sợ nóng trong người thì sao con chim yêu đạt tới đỉnh lửa đc.