Giúp mình với !

Nhà mình có 1 chú chim đã nuôi 4,5 tháng. Hót hét cũng căng lắm nhưng khôg mau mỏ, giọng thì dở, chơi khoảng 4-5 âm, có khi giọng đôi lên đến 8-9 âm, nhưng vừa rồi mình cũng mới mua 1 chú bổi trông khá dữ dằn, mua về định tách 2 con ra tại vì sợ chú bổi mới mua học giọng con chim cũ ! Nhưng mà bà nội mình không cho! Cứ tìm đủ lí do để 2 con gần nhau ( vì bà không rành về chim nên nghe chim hót như vậy cứ tưởng hay ). Khi mình mặc áo lồng thì bà lại kêu nóng, bực dễ sợ! Mog các chuyên gia tâm lí cho mình lời khuyên @@

hvkt_87

Nếu chuyện đó làm bà vui thì theo mình bạn nên làm, và làm tất cả những gì mà bà bạn thấy vui hơn thì bạn cứ làm :), sau này có cái nhớ lại bạn sẽ đỡ nuối tiếc :). 1 vài ý kiến cá nhân!

2ndFACE

Con cũ hót giọng hay như vậy thì để con mới gần cũng k sao
Bà ban vui thì dù có để gần bao lâu cũng nên để.

SherlockTN

Gia đình vẫn là trên hết bạn à, nhiều ae mong đc như bạn nhưng không còn cơ hội nữa! Đôi lời chia sẻ.

Cảm ơn những góp ý của các bạn :), mình sẽ làm nhưng lời các bác nói! À, vs lại chú chim cũ của e hót 8-9 âm như vậy nhưng giọng dở lắm,vs lại không đc mau mỏ, hót 1 câu rồi nghỉ, hót 1 câu rồi nghỉ !