giúp về chào mào thay lông với

chaomao_bh

tình hình là tháng 2 vừa rồi có mua 1 con cm bổi,nuôi được 1 tháng rồi mà giờ tự nhiên em nó thay lông rớt vài cọng lông ngực và đuôi,còn về thức ăn thì em cho ăn cám bavì + trái cây thường xuyên+ tắm nắng,nước,mồi tươi lâu lâu mới có.cho em hỏi tại sao vậy có phải em chăm không tốt nên bị như vậy không,cần ae nhiệt tình giúp với

chimcuccu!!

bổi có nhiều lý do bạn ơi có thể do nhẩy nhiều quá, do thay đổi môi trường,.... và cũng k hiểu bổi của bạn ở vùng nào và bổi lâu chưa vì theo như ngoài thiên nhiên thì thời gian này chim chưa thay lông. nên chăm e nó tốt 1 chút bạn nhé chùm bớt áo lồng lại cho chim có nhiều thời gian nghỉ ngơi . vấn đề còn lại là phải bình tĩnh vì nuôi chim k vội được đâu bạn ơi.

cocghe

Đồng wan diểm với bạn, mình cũng có con bổi 7 tháng lồng của chủ cũ mua về vài ngày thì e nó rót gần hết lông đuôi và cánh, cũng đang ép nó rớt luôn rồi chăm lại
bổi có nhiều lý do bạn ơi có thể do nhẩy nhiều quá, do thay đổi môi trường,.... và cũng k hiểu bổi của bạn ở vùng nào và bổi lâu chưa vì theo như ngoài thiên nhiên thì thời gian này chim chưa thay lông. nên chăm e nó tốt 1 chút bạn nhé chùm bớt áo lồng lại cho chim có nhiều thời gian nghỉ ngơi . vấn đề còn lại là phải bình tĩnh vì nuôi chim k vội được đâu bạn ơi.