giọng chào mào Dak Lak (đã thay lông mùa 2)

thanhkt

Sáng nay, rảnh rỗi làm clip giọng chim dak lak nhà mình, chim không căng lửa lắm, tạm tạm anh em nghe giọng chim dak lak cho vui... quay bằng điện thoại nên hơi mờ chút xíu nha.
Thân
Nếu anh nào có giọng daklak nữa, up lên các a e vùng khác biết với nhé.

giabaooi

giọng hơi ngắn bạn ak

Sáng nay, rảnh rỗi làm clip giọng chim dak lak nhà mình, chim không căng lửa lắm, tạm tạm anh em nghe giọng chim dak lak cho vui... quay bằng điện thoại nên hơi mờ chút xíu nha.
Thân
Nếu anh nào có giọng daklak nữa, up lên các a e vùng khác biết với nhé.

xdsgdgsgadd

pepsi47

Moderator
Clip này chim ko ra tông Đak Lak Thành ơi, chim chung nhà quen mặt nên ko thể hiện nhiều, thân pepsi47.

TVC

Clip này chim ko ra tông Đak Lak Thành ơi, chim chung nhà quen mặt nên ko thể hiện nhiều, thân pepsi47.

Quay xa quá, với lại chim đang sổ giọng đấu nên đi tông ngắn. Buổi tối hôm qua điện thoại rồi nghe mấy em nó chơi đã lắm....

P/s: Kết cái lồng lực :)

thanhkt

cái lồng lực kiểu này khá hay đó các bạn ah, có lần đang cho chim vào lồng, con mèo nhà cứ vờn xung quanh cái lồng, không tài nào kéo con chim ở trong lồng được, còn nều dùng loại kẽm, mình nghĩ con chim ra đi rồi... lồng nay mình cho chim vào, di làm về cho chim vào lại lồng nuôi bình thường, không sơ mất hay xổng chim...
Thân, để lần sau quay cái clip khác anh em nghe giọng cho vui.

chimcuccu!!

giọng hay đấy chim chưa có lửa càng lên là tuyệt vời mình có dịp sở hữu 1 em căng lửa chơi thì hay kết giọng wet wet .

chaomaosathay

các bác cho e hỏi, cho chim vào lồng lực rùi, nhưng làm sao cho chim vào lại lồng nuôi vây?

Chimchao

các bác cho e hỏi, cho chim vào lồng lực rùi, nhưng làm sao cho chim vào lại lồng nuôi vây?

thì bác thò tay vào bắt chứ sao. nói đùa bạn đó, chim đã thuần thì tự nó qua, lần đầu hơi cực nhưng khi đã quen rồi thì đơn giản thôi mà