Giọng chéc Thần sấm

thuy_haingo

Giong chéc hay quá thủy ơi! chim lứa phải ko thủy vì giọng hót là giọng dương hòa mà giọng rò ko phải dương hòa đúng ko thủy hi hi.

Hi anh Sơn, con này em bắt lại chim mồi của họ, chim vùng Dương Hòa đó anh. Anh nghe giọng tài thật. Khi ra giọng căng mới ra Dương Hòa, em này chưa căng lửa.

Leodevincy

Chào mào Việt
wow, đúng là chim có giọng chéc và giữ hơi để chéc kinh thật, về độ dài và ngân cũng như cách thể hiện thì đây là lần đầu tiên mình nghe giọng chéc như vậy. Chéc dài và vừa chéc vừa di chuyển thân người, đối với chim thường thì chéc banh háng banh đuôi, em này có cốt cách lạ. Đợi khi nào căng lửa bác làm clip cho AE thưởng thức giọng và chéc ở trường thử xem em nó có giữ được giọng chéc như thế này hoặc hơn không?!

Chúc mừng bác,
Leodevincy

ChaoMao_NA

chưa từng nge e CM nào chéc như e này vừa chéc vừa nhảy ko như các con khác. mà hơi e này chắc đi học khóa làm ca sĩ rồi :))

saosau

Ca sĩ opera ché nè. ác thiệt, nghe đi nghe lại hoài mà không chán..................................................

chaomaoBC

Ui trời em nó hát vọng cổ kìa, hàng độc thật. Chúc mừng chủ thớt nhé.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Lót dép chờ bác post thêm mấy em nhà bác cho anh em chiêm ngưỡng, nuôi chim pro quá. Chúc mừng!

xuanhuy008

con chim ché ác quá bác! đúng là hàng kịch độc!
con này làm chim mồi chắc không bẫy được con nào nên mới bị đẩy đi hả bác?

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Phải công nhận con này chéc dài và đanh có thể so sánh với con Bình Định thay lông chéc 15 âm của cụ Tuấn smb. Trong trình của mình thì giọng chéc này còn thiếu chút lực sát hại đối thủ nếu so với con của Cụ Tuấn. Chúc mừng bạn có chim hay!

Các bạn xem con 15 âm của cụ Tuansmb và thưởng thức nhé!

Sửa bởi Amin:

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Con của thuy_haingo ché ấn tượng hơn, giọng ché dài đúng 4 giây, mình chưa nghe con nào ché dài như con này. không biết khi ra cội chơi nó ché dài như lần này không?

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Phải công nhận con này chéc dài và đanh có thể so sánh với con Bình Định thay lông chéc 15 âm của cụ Tuấn smb. Trong trình của mình thì giọng chéc này còn thiếu chút lực sát hại đối thủ nếu so với con của Cụ Tuấn. Chúc mừng bạn có chim hay!

Các bạn xem con 15 âm của cụ Tuansmb và thưởng thức nhé!

con chim anh Tuấn SMB hả anh Đoán? hihi kết rồi đó anh, để em ra trôm mới được!!!

mecm

2 con đều hay hết máy bác ơi,mà con đầu pải công nhận ché dài thật mà tướng tá cái gì củng ok

thuy_haingo

Con của thuy_haingo ché ấn tượng hơn, giọng ché dài đúng 4 giây, mình chưa nghe con nào ché dài như con này. không biết khi ra cội chơi nó ché dài như lần này không?
Con này chim mồi lên à bác Chiêu, đang dắt em nó đi cội dần để quen.
Thanks

ledinhnhan01

kinh điển...mới nghe xong...không tin luôn...nghe lại mấy lần....hic hic..bái phục, bái phục

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Mình nghĩ em này ra cội ché cũng dài nhưng dài lắm là 2 giây thôi, không thể nào dài như ở clip này.

Con này chim má trắng lên phải không? Chim ở cửa sổ nghe chim ngoài hót , chim nhà tức mà hót, ché chim ngoài thường là ché rất dài, nhưng ché dài như em này quả là hiếm có. Chúc mừng bác thuy_haingo có hàng độc.

Khi căng lửa. Ra cội quay clip giọng ché ở cội cho AE thưởng thức nhé.
Thân.