Giọng này đã tạm gọi là Sông Kôn được chưa AE ơi

chaomao^^py

Moderator
Dạo này 1 số chim SK ăn giải , cái bắt đầu vẽ vời , giọng xưa và nay , đâu đâu từ diễn đàn lên Facebook cũng có . Hôm nay trời tạnh , ít mưa , làm clip con chim , AE xem nó là cái thể loại gì , phải Sk không

midavina

Bác quay lúc nó sổ bình thường chứ hót như vậy thì có thánh mà thẩm được.

midavina

Giọng thì già rừng với không già rừng thôi chứ chim chổ này hết họ vào vùng xa hơn họ đánh, xã này hết thì vô xã khác đánh, cứ đánh lên dần vậy.

chaomao^^py

Moderator
Bác quay lúc nó sổ bình thường chứ hót như vậy thì có thánh mà thẩm được.
Thế trong clip nó sổ khồng được bình thường à bạn . Quay lúc yếu lửa thì bảo chưa ra hết giọng , lúc căng thì nói toàn ra giọng đấu , thế giây 15 em nó cái giọng dài , tóm lại là clip đã ra hết tất cả các tông cơ bản mà nó thường hót rồi đó ạ

ledinhnhan01

Chuẩn sông kôn rồi . Tại em cũng từng sỡ hữu một em già :) . Clip chim solo giọng ( các bác nghe để ý nó đổi giọng liên tục , có lúc cùng 1 giọng nhưng 2 âm cuối khác nhau, lên hoặc xuống, ngắn hoặc dài )
Thêm clip đổi đảo giọng khi căng lửa :
Có thể nói những con sông kôn có tuổi 1 chút, giọng luôn nhiều hơn hậu bối. Có thể do tuổi đời hoặc tố chất chim. Góp gạch bàn luận, có gì sai các bác chỉnh cho chuẩn ạ :D .
Thân

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
mỏ phê quá... tít tít tít. giờ tìm dc 1 e kôn chuẩn khó quá. đa phần bổi sk được rao bán hiện nay là từ các vùng A Dinh, A dér. Tà lu....
vẫn thèm lắm cái cảm giác tuyển dc e kôn bổi chuẩn....mà khó quá

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Nghe lại cái clip cũ xem sao. Murray giờ đang đổ lông trọc lóc :D

Thân ái!