giao luu mồi daknong by neo

cocghe

Tình hình là sắp tới bận wa ko có time đi rừng nên muốn nhượng lại cho ae nào cần nhé
Copy bài của neo luôn
https://youtu.be/e11A1wD5GFg
con này mình coi hôm đi công tác thử test nhưng hôm đó gió quá chim trời về mà kg đá mình hỏi mua , nhưng chủ kg bán , hôm thứ 5 gọi cho họ mình thuyết phục một chút họ bán luôn , chiều nay có người cty đem về dùm
theo dự đoàn khoảng 4 mùa chân bố dày rồi , chim dạn , sang lồng bẫy khoảng 5 giây , vào lồng gialai rất tự tin

Ae nào ok thì lh mình nha dưới chữ ký

neo

ủa bán thật hả , tưởng nói giỡn , sao kg để đó chứ sau này rảnh lại kg có mồi mà đi bẫy , giờ tìm một con mồi khó lắm , đặc biệt là con có kinh nghiệm như con này

cocghe

Thank ae wan tâm con này ra đi theo a trai bên lê trọng tấn trong 1 nốt nhạc

deadbyme

ủa bán thật hả , tưởng nói giỡn , sao kg để đó chứ sau này rảnh lại kg có mồi mà đi bẫy , giờ tìm một con mồi khó lắm , đặc biệt là con có kinh nghiệm như con này

Thì mai mốt có gì mình gặp bác Neo vậy ... đang kiếm cái lồng bẫy nữa là chiến được rồi

neo

Tiếc quá, phải hôm qua em lên org thì qua lấy luôn rồi :(

ùh mình quên mất , do mấy bữa nay làm mấy cái hồ sơ để đi công tác nên kg để ý và tưởng là cocghe nói đùa , ai ngờ làm thật

thôi bữa nào Phuong ghé Neo chia lại cho con tập đi mồi con này gọi ác lắm mà xấu lắm , nước dụ thì tạm thôi .

neo

Thì mai mốt có gì mình gặp bác Neo vậy ... đang kiếm cái lồng bẫy nữa là chiến được rồi

Chắc chiều nay thời tiết xấu , nhiều mây , mưa nên em nó chỉ quýt lìu vài cái thôi bác ợ..

ùh qua thì phải gọi nha , dạo này bận lắm
àh vậy là bạn lấy con mồi của cocghe hả , con này nuôi cho nó lên lửa đi bẫy mới ngon , mà phải phơi nắng cho đều nha , bộ lông của nó thiếu nắng trầm trọng đó

deadbyme

ùh qua thì phải gọi nha , dạo này bận lắm
àh vậy là bạn lấy con mồi của cocghe hả , con này nuôi cho nó lên lửa đi bẫy mới ngon , mà phải phơi nắng cho đều nha , bộ lông của nó thiếu nắng trầm trọng đó

Căng rồi , nhà mình ở C/C hướng tây , chỉ có nắng từ 1g trưa, mà phơi giờ đó được không bác Neo kết hợp với tắm luôn

phuong220460

ùh mình quên mất , do mấy bữa nay làm mấy cái hồ sơ để đi công tác nên kg để ý và tưởng là cocghe nói đùa , ai ngờ làm thật

thôi bữa nào Phuong ghé Neo chia lại cho con tập đi mồi con này gọi ác lắm mà xấu lắm , nước dụ thì tạm thôi .
Cảm ơn anh Neo trước nhe, để lấy cái lồng hôm trước anh hỏi đem qua cho anh luôn ^^

neo

Cảm ơn anh Neo trước nhe, để lấy cái lồng hôm trước anh hỏi đem qua cho anh luôn ^^
oh có rồi Phuong ơi , Neo cảm ơn nhiều , nếu có ghé thì phải gọi để Neo sắp xếp nha vì đợt này việc hơi nhiều

neo

Căng rồi , nhà mình ở C/C hướng tây , chỉ có nắng từ 1g trưa, mà phơi giờ đó được không bác Neo kết hợp với tắm luôn

-phơi giờ đó cũng được nhưng phải ráng coi nha sợ già nắng chim khàn giọng , nhưng nếu là mồi thì sáng sáng đi uống cafe xách ra cây nào đó phơi nắng luôn , nếu có chim trời kích thì càng mau lên nữa ,

-còn nhà hường tây thì bạn trùm áo sao cho khoảng 4h30 nắng yếu nó rọi vào lồng là vừa , thiết kế cầu đậu sao cho cứ giờ đó là nó có nắng chiếu vào ngay chỗ chim đậu là đẹp

cocghe

Ko ở nhà e trùm áo nó sổ cùng ghê lắm đó bác, ae quan trọng chữ tín thôi bác ah, tiền nong ko quan trọng đâu
Chắc chiều nay thời tiết xấu , nhiều mây , mưa nên em nó chỉ quýt lìu vài cái thôi bác ợ..

neo

Ơ tưởng con mồi đó tặng e mà bác neo
sao kg nói , con này là con chim để trên nhà ông già mà , mới đi tập mấy lần mà do nó nhát quá nên kg ai chịu mang đi hết , mà dạo này Neo bận quá kg ai tập cho nó hết , kg phải con hôm bữa nha cocghe , huytran , ngothanhhan,philongvnvn,....................

con này nhỏ con nhưng giọng rất vang , và giọng gọi thì xa lắm và có giọng trói cột nữa

cocghe

Có hàng tặng là may rùi .làm sao dám chê chứ, mai mang wa luôn di bác neo
sao kg nói , con này là con chim để trên nhà ông già mà , mới đi tập mấy lần mà do nó nhát quá nên kg ai chịu mang đi hết , mà dạo này Neo bận quá kg ai tập cho nó hết , kg phải con hôm bữa nha cocghe , huytran , ngothanhhan,philongvnvn,....................

con này nhỏ con nhưng giọng rất vang , và giọng gọi thì xa lắm và có giọng trói cột nữa