háo hức quá

791993

chào các bác:
em thì ở quê ra sg đi làm,đam mê chim quá nên cũng có nuôi đc 4 con,2 bổi 2 thuần đi cội,ở sg mà nhà thuê nhỏ quá nên đành để 2 con bổi ngoài hiên(hiên đc rào lưới b40 xung quanh) e cứ chủ quan treo qua đêm,hôm đó đi làm đêm về thì thấy cây sào treo chim rơi xuống đất 2 cái lồng ngỗn ngang biết có điều ko hay vs 2 em bổi y như rằng bọn nó đã bẻ móc phơi đồ của e sau đó khèo lồng vào bẻ lồng bắt mất 1 e bổi cực đẹp,chắc các bác cũng biết cái cảm giác vừa tức vừa nản đó của e.thôi thì dù sao cũng mất rồi mãi tới hôm nay mới rảnh nên xách cái lồng đi sửa coi đc ko sẵn tiện coi luôn tiệm chim mới mở lẫn cội luôn.vừa qua thấy nhiều chim quá thế là ngồi coi chim bổi mới về cùng mới 1 chú lớn tuổi,2 chú cháu ngồi chấm đc 1 con huế về chim to con mào lân họng bò điều đáng nói là lần đầu tiên e thấy e bổi có mào đẹp như thế này, gốc mào to hơi lân cao và to khoảng lóng cái tay,e ko tin đc luôn,ông chú hỏi giá 250k ổng cứ ngập ngừng muốn bắt nữa muốn ko,nói thật e định bỏ 500k để bắt em nó nhưng vì mình vào sau,nhỏ tuổi hơn nên đành phải chờ ổng quyết định trước nếu ko bắt rồi mình mới bắt,cuối cùng ổng bắt trong lòng đau như cắt có lẽ con chim bổi quá đẹp ngay sau đó mình bảo ổng để lại cho mình 500k nhưng ổng ko chịu chắc thấy mình thích quá nên ổng ko chịu nhượng lại,hix......đến giờ vẫn tiếc,thế là buồn quá qua cội bên uống cf đồng thời coi chim đấu vs chờ sửa lồng,hên sao kết đc 1 em bổi của cháu ông chủ cội gởi nuôi.chim bổi còn nhát ché khoảng 4-5 âm sàn cầu liên tục nháy cánh thì khỏi chê ổng nói treo sáng giờ nó chơi như vậy mình hỏi con này đem ra cội này chơi đc mấy lần rồi ổng nói ngày nào cũng treo tại mới tạo cội nên đem ra cho có nhiều chim cho ng ta gé vào.mình thích quá nhưng chưa hỏi ẻm nhìu bèn chơi chiêu hỏi lân la mấy con bên cạnh giá nhiu,chơi như thế nào...........xong mới hỏi giá ẻm thì ổng kêu 2tr ko trả giá,thấy cũng thích ( 1 khi mình đã thích thì ko quan tâm giá ntn) thế là ko thể để e nó mất như e bổi đc vì cũng có mấy a ngồi đó hỏi nó,thế là móc 500k ra đặt cọc sáng nay qua coi nó chơi ntn để bắt.làm 1 đêm mình ko ngủ đc vì nó.hồi hộp quá nên kể cho ae nghe.hihi có lẽ hơi nhảm nhưng thôi kệ,sáng nay ai rảnh ở tân phú qua đường bình long đối diện hồ câu cá trên đường bình long có tiệm chim vs cội gì gì đó mình quên tên rồi.ra uống cf cho vui.thôi giờ qua xem em nó đã.hihi

MrKhoaMars

Gần nhà mình luôn. Nghe kể cũng tò mò quá, không biết đao to búa lớn cỡ nào. Đa số mình nhờ gửi chim chứ ít khi mua mấy tiệm chim trong này. Tiếc là phải đi làm buổi sáng không thì chạy qua hóng hớt.

791993

chia buồn.và chia vui hehe
hehe.mình có con lúc mua tiệm ko để ý nên móng bị cùn vẫn có móng nhưng ko dài,chim mồng lân họng bò đang vào lửa có gì mình giao lưu,mình quên tl tn của bạn,0989532176 sdt mình khi nào lên tân phú alo mình cf cho vui

rfc647

Member
Gần nhà mình cội đó tên gì,mình hay ra cội ở nguyễn sơn giao với bình long,chim cò khu này 2 chai thì chất luong chỉ tầm đó thôi,bạn nên từ từ đừng nôn nóng,bạn nên mang nó đi chổ khác xem có khôn nhà dạy chợ ko,bổi 1 mùa chịu chơi chịu sàn cầu và ché ko có giá đó đâu.2tr dễ kiếm chứ chim vậy đau dễ ai mà bán cho.vài lời cug ban có cội nguyen son thì giao luu choi