Hình ảnh hội thi chào mào Thuận Phước - Đà Nẵng lần thứ I ngày 23/12/2012

Vinhhuy

Chào Mào Danh Dự
Tranh thủ lên tiếp đi Thức ơi.
Không biết giờ này Đức & Minh đã về đến nhà chưa.

kuli007

hội chào mào vĩnh điện mặc dù mới thành lập nhưng đã rất suất sắc mang dc giải khuyến khích về, vì vậy ae đã rất vui, hehehe

L

linhbuudien

Guest
Chúc anh Thạnh (Huế) đạt 2 giải Nhất và Khuyến khích khi đem 2 con đi thi.
Linh Nhatrang

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Trao cờ lưu niệm cho các nhà tài trợ

Anh Đức đại diện ORG Miền Trung trao tặng cờ lưu niệm cho BTC

Giải Khuyến Khích

Giải Ba

Giải Nhì

Giải Nhất: Chú chim có tên Trọc (3 mùa), gốc Đăckrông Quảng Trị do Nghệ nhân Nguyễn Đức Thạnh - Huế sở hữu (Con lồng khảm trai đoạt giải KK cũng do Nghệ nhân này sở hữu). Theo đánh giá của nhiều AE thì con khảm trai giải nhất nhưng vì khi vào CK nằm gần con Trọc nên nó sợ không chơi.

(*) Đây là chú chim khảm trai - Lồng vuông giữa

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Tặng cờ lưu niệm cho tổ trọng tài: Hôm nay thời tiết không tốt nhưng tổ trọng tài đã làm việc rất nhiệt tình, chuyên nghiệp và minh bạch

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Giao lưu

Em-xi (á nhầm MC) bất đắt dĩ Minhgas sang trọng trong bộ veston

Đây là 2 vệ sĩ bảo vệ những chú chim lọt vào vòng 2. (Em tính cướp 1 con nhưng thấy 2 vệ sĩ to con quá nên phi vụ không thành :cool:)

Và không thể thiếu bóng hồng

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Clip vòng 1 bảng A (bang B làm vệ sĩ nên không có clip. AE thông cảm nhé)
Vòng 2
Vòng 10 con
Vòng 9 con
Và cuối cùng là vòng chung kết

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Hàng độc tại cuộc thi

Xin chân thành cảm ơn BTC đã tạo sân chơi cho AE mọi miền về tham dự.
Xin cảm ơn AE ORG đã theo dõi phóng sự này. Nếu có thiếu sót mong quý AE bỏ qua. Chân thành cảm ơn!
Thucdt - Thân chào! Chúc ae cuối tuần vui vẻ

yeuchaomao90

Ngày ni phải đi làm bù không đi xem được, tiếc thật! Mong sẽ có nhiều cuộc thi như thế này nữa để anh em có dịp gặp gỡ giao lưu vì lòng đam mê của mình!

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Tranh thủ lên tiếp đi Thức ơi.
Không biết giờ này Đức & Minh đã về đến nhà chưa.
Em mới gọi anh Đức xong, ảnh chở bà xã mua đồ nên đang trên đường về còn Minh thì chắc về rồi đó anh, nó về sớm mà.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Anh Vinhhuy ơi! Anh post thông tin các chú chim đoạt giải 2,3,... nhé. Em không có thông tin của những chú chim này! Thanks!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Cảm ơn Thức,
Quá tuyệt vời Thức ơi. Tối nay mới về tới nhà, check thông tin thì thấy tiếc quá. Thông tin của Thức đăng thật chi tiết.
Hôm nào rãnh rỗi lại cf nhé. Gặp AE ORG chút cho vui, chứ sáng nay AE ai nấy một công việc lại lu bu.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Cảm ơn Thức,
Quá tuyệt vời Thức ơi. Tối nay mới về tới nhà, check thông tin thì thấy tiếc quá. Thông tin của Thức đăng thật chi tiết.
Hôm nào rãnh rỗi lại cf nhé. Gặp AE ORG chút cho vui, chứ sáng nay AE ai nấy một công việc lại lu bu.
Ok anh, tiếc là anh không ở lại giao lưu, tiếc hơn nữa org mình không có giải. Hôm nào rãnh, ae ta lại tám cà phê tiếp. Thân chào

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
vòng chung kết có vẻ mấy chú chim hơi mệt
Thời gian thi hơi lâu do số lượng lồng thi vượt xa dự kiến và thời tiết không đẹp nên vào tới vòng còn 5 con là các chú không sổ nổi luôn. hehe....

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Thật sự với thời tiếc sáng nay thì mấy chú chim đã vào đến vòng này (trải quan 5 vòng) thì thật sự sức khoẻ của các chú chim rất tốt.
AE đi xem còn phải phê vì trời cứ mưa, gió ào ào các lồng cứ chao đảo liên tục. Mưa + gió nên rất nhiều chú chim xù lông, tắm, đổ gió.

Leodevincy

Chào mào Việt
Ok anh, tiếc là anh không ở lại giao lưu, tiếc hơn nữa org mình không có giải. Hôm nào rãnh, ae ta lại tám cà phê tiếp. Thân chào
Theo anh biết thì chaomao.org mình cũng có 1 giải KK đó chú, chú Nam nick "nam đà nẵng" vô báo cáo tình hình giải KK nhé. Thanks,

Thay mặt BQT chaomao.org chúc mừng hội thi Thuận Phước đã thành công tốt đẹp dù trời mưa gió nhưng nhiệt huyết của AE và kiên cường của các chú chim đã ko phụ công lao của tất cả AE trong BTC và AE tham gia hội thi. Nhân đây gởi lời cảm ơn đội ngũ phóng viên tại ĐN và Quảng Nam đã cung cấp những hình ảnh chi tiết của hội thi.

G9,
Leodevincy

tuanlv115

Hi org mình có anh nam đạt giải khuyến khích mà. Anh Nam áo xám ngoài cùng bên tay trái ^^. Chú chim hòa bắc lồng tròn 2 cầu số báo danh 006 loại ở vòng 7 con.

Xin hỏi các cụ ăn món gì ở cái đĩa to to đấy ạ . Nhìn lạ quá . Anh em trong này ăn uống đơn giản hơn ngoài bắc ,

Sửa lần cuối:

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Ồ, vậy là xin lỗi AE nhiều do chưa một lần giao lưu nên không biết mặt, té ra bác Nam là đây!!! Vậy mà trong lúc chờ bảng B kết thúc, bác í cứ nằn nặt đòi bỏ thi. Xin chúc mừng bác Nam! Thân chào!
@tuanlv115: Đây là món Gà Lên Mâm - Đặc sản Đà nẵng (đáng lẽ nó phải để trên cái mâm mới đúng nhưng do bàn nhỏ nên nó thành Gà Lên Dĩa). :D

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Ồ, vậy là xin lỗi AE nhiều do chưa một lần giao lưu nên không biết mặt, té ra bác Nam là đây!!! Vậy mà trong lúc chờ bảng B kết thúc, bác í cứ nằn nặt đòi bỏ thi. Xin chúc mừng bác Nam! Thân chào!
@tuanlv115: Đây là món Gà Lên Mâm - Đặc sản Đà nẵng (đáng lẽ nó phải để trên cái mâm mới đúng nhưng do bàn nhỏ nên nó thành Gà Lên Dĩa). :D
hi,sory bạn nhiều vì mình cũng ko biết bạn là cái ông nào hihi,vì khi kết thúc vòng 1 thấy thời tiết xấu quá nên thôi định về còn lo công việc ở nhà mà các bác làm căng quá bắt mình ở lại nhận giải hi,thân chào bạn khi nào rảnh ghé cafe bình minh làm ly cafe đắng nói chuyện chim cò nhé,thân ái