Hình ảnh Hội Thi Tiếng Hót Chim Chào Mào Hội An Mở Rộng Toàn Quốc Lần II-2014

chenruounong

Chào mào và tôi
Vòng chung kết Nhất Nhì Ba của hội thi.Giải Ba Đức thiếu thông tin-sẽ bổ sung sau.Giải Nhì thuộc về CLB Bãi Sậy-Đà Nẵng.Và vị thế cao nhất của hội thi thuộc về chiến binh có số báo doanh 268 của anh Thanh glass-CLB Cầu Xéo-Hiệp Hội Chào Mào Miền Nam. Chú chim đấu rất xuất sắc từ những vòng loại. Chúc mừng anh Thanh Kiếng đã sở hữu chú chim hay và đã chinh phục được vị trí cao nhất của một giải đấu toàn chim cứng.Riêng cá nhân Đức qn, hôm nay anh Thanh về đất Quảng Nam giao lưu và đã để lại cho Đức qn một ấn tượng quá đẹp cho một phong cách chơi và chọn chim của anh Đức chúc anh sẽ thành công hơn nửa trên sân chơi này.(Hình ảnh Đức chụp lúc giao lưu-lúc trao giải Đức có việc đột xuất và Hình Ảnh Sự Kiên không phải nhiệm vụ của Đức nên không chụp đc hình chia sẽ niềm vui của các nghệ nhân đạt giải đến ae được, ae thông cảm).
Nghệ nhân đạt giải nhất trong sự ngưỡng mộ của ae ba miền B_T_N.

Giải 3 thuộc về a Sỹ của CLB chào mào đường 9 - Đông Hà - Quảng Trị

khoicmq7

Theo mình được biết con 268 được anh Hoàng Bilado mua dùm cho 1 nghệ nhân Cầu Xéo. Chủ chim khi bán xong đến lúc chim vào chung kết được giải nhất thì mặt ngơ ngác.
Chúc mừng bác Thanh class đã may mắn gặp đươc chú chim hay lại còn rất tài năng khi nhờ anh Hoàng Bilado mua dùm ở vòng 7 để rồi sau đó em nó bằng tài năng của mình đạt được quán quân trong kỳ thi này. Một lần nữa chúc mưng bác Thanh cùng toàn thể ae Cầu Xéo đã có thêm chiến binh mới đầu quân cho CLB Cầu Xéo ngày một mạnh hơn.
Thân.

N.Park

Trời ơi ! 268 về SG rồi thì ae ta cứ chuẩn bị giải cho mấy anh SG ra mang về thôi, hjhj Chúc Bác Thanh glass và CLB Cầu Xéo có thêm 1 Neymar mới .

cm77

Thanks tất cả các AE đả quan tâm,ra Hội An Lần này thật là nhiều niềm vui và HP.Thứ nhất là được gặp tất cả các AE ở các tĩnh thành về tham dự,đặc biệt là các AE Đà Nẵng,Hội An tiếp đón tất cả các đoàn thật là chu đáo và hoành tráng.
Thứ hai lại thật là may mắn khi chú chim 268 đã về với đội Cầu xéo TPHCM.Cảm ơn AE Hội An đả tổ chức một cuộc thi hướng về biển đảo quê hương thật là ý ngĩa,hoành tráng và thành công tốt đẹp.Chúc AE Hội An thật nhiều sức khoẻ,hẹn gặp vào giải mở rộng lần sau.Cảm ơn xin cảm ơn
Thân/thanhglass

Chào toàn thể anh em!
Trước tiên, mình xin chúc mừng anh ThanhGlass đã rất may mắn vì có sự trợ giúp của Pháp sư Hoàng Bilado nên đã đưa được chú chim 268 - đoạt giải Nhất cuộc thi Chào mào Hội An mở rộng lần II - về với đội của anh. Sau, mình xin đại diện cho anh em Chi hội Chào Mào Cầu Xéo cám ơn anh vì đã tổ chức buổi tiệc nho nhỏ mà thắm tình đoàn kết để chia vui cùng anh em trong Cội. Thay mặt anh em Chào mào Cầu Xéo xin chúc anh sức khỏe và chú chim 268 sẽ mang về nhiều vinh quang hơn nữa cho anh nói riêng và Chi hội Cầu Xéo nói chung. Một lần nữa chia vui cùng anh.
Thân chào.
Sau đây vài tấm hình gửi đến anh và anh em trên diễn đàn.

facebook_online

Chúc mừng hội thi đã thành công tốt đẹp. Nếu k bận cũng vào chung vui với a quang hội an.

Zen Zx

Ko thấy BTC công bố danh sách các cá nhân & CLB đạt giải như cuộc thi Đà Nẵng mở rộng ngày 18/05 nhỉ

haitht

chúc mừng ae hội an đã tổ chức thành công rực rỡ.hẹn gặp lại vào tháng 9 nhé

Conchymnho

chúc mừng bác Thanhglass nói riêng và chúc mừng CLB Cầu Xéo nói chung ạ. Con mắt tuyển chim quá tuyệt vời vì thương vòng trong sự chêch lệch ko nhiều, quan trọng là nội lực con chim. Khâm phục bác Hoàng Bilando
P/s: a e nào có clip chung kết post cho ae mở rộng tầm mắt với

locyemthai

Thanks tất cả các AE đả quan tâm,ra Hội An Lần này thật là nhiều niềm vui và HP.Thứ nhất là được gặp tất cả các AE ở các tĩnh thành về tham dự,đặc biệt là các AE Đà Nẵng,Hội An tiếp đón tất cả các đoàn thật là chu đáo và hoành tráng.
Thứ hai lại thật là may mắn khi chú chim 268 đã về với đội Cầu xéo TPHCM.Cảm ơn AE Hội An đả tổ chức một cuộc thi hướng về biển đảo quê hương thật là ý ngĩa,hoành tráng và thành công tốt đẹp.Chúc AE Hội An thật nhiều sức khoẻ,hẹn gặp vào giải mở rộng lần sau.Cảm ơn xin cảm ơn
Thân/thanhglass
Bác phải mang chiến binh này cho AE TP HCM rữa mắt nha bác Thanh! Hẹn gặp bác và em nó trong hội thi quý ở Gia Định trong tuần này!

cop con

Thật tuyệt vời chỉ có một tuần mà đạt 2 giải cao,nếu đúng là giải 3 ở Quảng ngãi thì em nó là chim ở Bồng sơn,Hoài nhơn,Bình định.
Ở Bồng Sơn chơi chào mào (đậu mũ) đã có từ rất lâu, và hiện phong trào cũng khá mạnh.
Tự hào quê tui đó.
Thank bạn đã thông tin.

Mickeycm.batoqn

Ở Bồng Sơn chơi chào mào (đậu mũ) đã có từ rất lâu, và hiện phong trào cũng khá mạnh.
Tự hào quê tui đó.
Thank bạn đã thông tin.

Ko biết nắm đâu ra Bồng sơn,hoài nhơn bình định đoạt giải 3 là chủ nhân QN thế