Hình ảnh thi Nội bộ anh em Tây Ninh lần 2

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Sau bao ngày chờ đợi, cuối cùng Hội thi chào mào hót - Cà phê Hương Sứ diễn ra với sự góp mặt đông đảo anh em nghệ nhân.
Trời nắng tốt như để đáp lại tấm chân tình của anh em cùng Ban Tổ chức. Hội thi đã diễn ra tương đối thành công, tuy nhiên vì phong trào còn mới nhân lực còn hạn chế nên vẫn còn chút ít thiếu sót!

Thành phần dự thi hôm nay:
Ông Lâm Tấn Đông - Thường trực Hội đồng nhân dân tỉnh - Đại biểu
và đông đảo các anh em nghệ nhân gần xa

Sau đây là vài hình ảnh của Hội thi chào mào hót lần II

Một vài chú chim đến sớm.

Phần không thể thiếu là phần thưởng cho thành quả chăm sóc của các anh em!

Giải Nhất: Lồng 68 chạm do anh Cao - cty Tư vấn Xây dựng Nhật Phát trài trợ
Giải Nhi: Cóng gỗ - Chú Chỉnh tiệm chim A. Chỉnh tài trợ
Giải Ba: Bộ cóng sứ đẹp
Lệ phí: 30.000đ/lồng tham dự

Ngoài ra số tiền lệ phí thi sau khi được trừ công tác phí được bỏ vào phong bì để kèm theo giải thưởng cho 3 chú chim xuất sắc!

Cũng nhân ngày thi hôm nay, anh em chơi chào mào Tây Ninh cũng hân hoan chào mừng sinh nhật sớm cùng diễn đàn chaomao.org - một trong những diễn đàn chim chào mào uy tín nhất hiện nay tròn 02 năm hoạt động!

Tuy sinh sau đẻ muộn so với một số diễn đàn khác nhưng hiện nay chaomao.org nhận được sự tin tưởng của đông đảo các anh em nghệ nhân (gần 16.000 thành viên) cùng sinh hoạt, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm chăm chim chào mào! Một lần nữa, thay mặt anh em chơi chim chào mào tại Tây Ninh xin phép được chúc mừng diễn đàn chaomao.org được 02 tuổi! Chúc diễn đàn ngày càng "mạnh khỏe", phát triển mạnh và thành công hơn hơn nữa!

Các anh em trong BTC
Từ trái sang là
Anh Tú - Chủ Cội,
Tiến
Thành - CA tỉnh
Phát - Bàu Năng

Các anh em phụ nhau đưa các chú chim lên giàn

Các anh em nghệ nhân tới đông đủ hơn dự kiến làm BTC có xíu lúng túng trong khâu chuẩn bị chỗ ngồi

Một số anh em tranh thủ bàn tán, trao đổi chút kinh nghiệm trước khi giờ thi bắt đầu

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Số lồng tham dự ngày hôm nay là 44 lồng!
Hiện anh em Tây Ninh vẫn chưa quen với việc có Ban Giám khảo chấm thi nhưng Hội thi lần này có sự lồng ghép giữa việc chấm loại đồng thời có sự bình chọn dành cho các anh em nghệ nhân!

Đúng 9h Hội thi bắt đầu khời động với việc đọc thể lệ và tiêu chí chấm thi

Những chú chim được tháo áo lồng đầu tiên

Các chú chim của chúng ta bắt đầu được tranh tài

Quan sát chấm chim

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Clip tại vòng sơ loại

Cám ơn anh Phan Thiện Chiến đã cung cấp nhưng thước hình ảnh nhanh chóng của Hội thi

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Vài hình ảnh tiếp theo của Hội thi

Vài hình ảnh cập nhật suốt hội thi!

Giây phút tập trung của Chú Đông
Chú Đông là một trong những người nuôi chim lâu năm tại Tây Ninh. Là một trong số ít các nghệ nhân được chứng kiến từng đàn chim giọng Suối Đá của Tây Ninh (đã gần như tuyệt chủng) tung tăng hót ca nhưng giờ những lớp trẻ chỉ còn có thể được biết qua lời kể.

Ngóng trông chú chim của mình từng phút giây

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Sau khi loại dần các chú chim thật sự yếu và bỏ hẳn nước chơi

Ban Tổ chức phát phiếu để anh em bầu chọn ra 10 chú chim xuất sắc được vào vòng chung kết 10 con!
Nhưng do có sự trùng nhau ở số phiếu thấp nhất, BTC quyết định giữ luôn chú thứ 11 nên vòng chung kết có 11 con.

Clip vòng 11 con

caphesua

đam mê bất tận với nhửng chú chào mào.chúc hội thi thành công mỹ mảng và ae tây ninh sức khỏe dồi dào.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Sorry anh em vì hình ảnh có phần chậm trễ do bận nhiều công việc và vừa đi Sài Gòn về lúc tối hôm qua nên chỉ có xíu thời gian up lên! Mong anh em Tây Ninh gần xa thông cảm!

Giờ xin được cập nhật tiếp! :D

Tại vòng 11 con, các chú chim chơi tương đối đều nhau làm khó cho tôi có thể loại hoăc chọn

Tuy nhiên, sự dai sức của các chú chim đã khoảng cách bức tốc đã rõ. Ba chú chim xứng đáng vào vòng 3 con thuộc về các số báo danh 018 , 019 và 020

Cuối cùng chú 020 chấn nhận nhường quyền đi tiếp cho 02 chú 018 và 019

Clip:

Sao sự đồng tình hò reo của các anh em nghệ nhân chú 018 được vinh danh vô địch cuộc thi ngày hôm nay!

Vài hình ảnh trao giải:
Ông Tú - Chủ Cội - Đại diện BTC trao giải Ba cho Anh Phát - Chủ nhân SBD 020

Anh Cao - Cty Tư vấn - Xây dựng Nhật Phát - Đại diện BTC trao giải Nhì cho anh Hiếu chủ nhân SBD 019

Ông Lâm Tấn Đông - Thường trực HĐND tỉnh trao giải Nhất cho chú chim vô địch SBD 018

Hội thi kết thúc với phần hoan hô đồng tình của anh em!
Cám ơn quý anh em vì phong trào chơi chim chào mào chung của Tây Ninh, vì CLB chào mào Hương Sứ đã tham dự góp phần cho sự thành công của cuộc thi ngày hôm nay!

Cám ơn Chú Đông, một người luôn tâm huyết, đứng phía sau ủng hộ anh em chúng tôi
Cám ơn anh Cao người ủng hộ nhiệt tình cho phong trào
Cám ơn anh Tú - Chủ Cội Cà phê chim chào mào Hương Sứ đã tạo điều kiện vật chất cho Hội thi
Cám ơn đội ngũ anh em trong BTC đã hỗ trợ (anh Cường STC, anh Phát - Bàu Năng, anh Ân - Châu Thành, Thành - CA tỉnh, Hiếu - Bình Dương, Tiến - Hòa Thành và Vũ - Củ Chi)
Cám ơn anh Chiến, người anh tác nghiệp với những thước video chất lượng và kịp thời cho Hội thi

Một lần nữa cám ơn tất cả các chú, Bác, anh, em đã cùng chung tay đưa phong trào tiến thêm một bước nữa so với anh em các tỉnh lân cận!

Hội thi tuy diễn ra thành công ngoài mong đợi nhưng theo đó vẫn còn nhiều thiếu sót chưa chuyên nghiệp như các hội thi ở các tỉnh bạn. Mong các anh em niệm tình thông cảm!

Chúc anh em thật nhiều sức khỏe và nhiều hạnh phúc trong cuộc sống./.

mecm

chúc mừng hội thi thành công tốt đẹp,nhìn dàn treo chim với cảnh vật rất hợp với tự nhiên cho chim chơi

soncao3008

Hay quá Vũ ơi, sống với những ngày đầu xây dựng phong trào thế này sẽ để lại rất nhiều kỷ niệm và cảm xúc cho mình đấy. Cố gắng giữ lửa nhé em.

cmtegiac

hay quá Vũ ơi. AE tây ninh đang căng lửa quá, công lớn thuộc về em rồi. Cố gắng giữ tốt ngọn lửa này nhé e

lồngchim

Khung cảnh này mấy e tha hồ tranh tài ko biết hóc nắng là gì. Ở tây ninh thấy mấy bác dùng lông phom cao nhiều
Chưc hội ngày một tham dự đong vui và ngày càng lớn mạnh

Thân

tvxdnhatphat

Khung cảnh này mấy e tha hồ tranh tài ko biết hóc nắng là gì. Ở tây ninh thấy mấy bác dùng lông phom cao nhiều

Thân
Hú hồn ku Vũ, lần này him dự trù có 20-30 lồng ai ngờ số đẹp 44 lồng mà có 50 SBD thôi, xém cháy vé ke.....ke.....

letamtits90

Cám ơn anh đã chia sẽ hình ảnh cho ae xem . qua đây em cũng xin chúc phong trào CM tây ninh càng phát triển . lần 1 tổ chức có lẻ là chưa hoàn thiện lắm vì thời tiết . lần 2 tổ chức thì qua thời tiết quá tuyệt vời . tuy số lượng lồng còn hạn chế . nhưng đây cũng là 1 động lực thúc đẩy cho những lần thi sau và phong trào cm tây ninh phát triển . e thấy ae TN vẫn còn sử dụng lồng tròn dài . chắc do lúc trước TN chỉ chơi cm giọng ko có chào mào đấu . giải 1 là lồng tròn 68 là rất hợp lý để ae hướng qua lồng lớn . vì theo quan điểm của em là em muốn con cm của em lúc nào cũng dc thoải mái hơn . Chúc ae cm TN nhiều sức khoẻ và căng lửa :)

Thanhglass

Trưởng Ban Vận động Tài trợ HHCMMN
Cố lên vủ ơi bắt đầu lên chuyên ngiệp rồi đó.lần sau tổ chức nhớ mời AE sg xuống giao lưu để đưa phong trào đi lên mạnh mẻ nhé.sinh nhật như vậy là ok lắm rồi,bánh sn sao kg giống CM he he.chúc AE Tây ninh chim cò luôn căng cứng
Thân/thanhglass

SherlockTN

Thay mặt ae Tây Ninh xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của toàn thể ae diễn đàn ORG với phong trào chào mào tỉnh nhà. Mong một ngày không xa sẽ được tiếp đón ae ngay tại mảnh đất quê hương!
Thân!
Tiến Tây Ninh.

Chéc

phong trào ngày càng lớn mạnh, vui quá Vũ à. Chúc mừng clb tây ninh.

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Thi nội bộ mà đông vui quá. Chúc anh em chơi chào mào Tây Ninh ngày càng rực rỡ

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
đam mê bất tận với nhửng chú chào mào.chúc hội thi thành công mỹ mảng và ae tây ninh sức khỏe dồi dào.

chúc mừng hội thi thành công tốt đẹp,nhìn dàn treo chim với cảnh vật rất hợp với tự nhiên cho chim chơi
Chúc cội ngày càng phát triển nha. Thích khung cảnh xung quanh quá. Hiii

Thân
Cám ơn các anh em đã động viên và ủng hộ! Cây cối nhiều tuy mát mẻ nhưng cũng là 1 điểm không tốt khi trời ít nắng sẽ rất u tối và chim sẽ chơi ít! Mình và chủ Cội đang cố cải tiến thành một nơi chơi lý tưởng hơn!

Hay quá Vũ ơi, sống với những ngày đầu xây dựng phong trào thế này sẽ để lại rất nhiều kỷ niệm và cảm xúc cho mình đấy. Cố gắng giữ lửa nhé em.

hay quá Vũ ơi. AE tây ninh đang căng lửa quá, công lớn thuộc về em rồi. Cố gắng giữ tốt ngọn lửa này nhé e

Em đang căng đầy lửa đây anh Hùng, anh Sơn! Nhưng nhiều việc trên vai quá mà nhân lực còn chưa hoàn thiện nên đôi lúc "đấu vô hồn không chủ đích luôn" híc!
Cám ơn 2 anh luôn theo sát và ủng hộ em!