Hình ảnh và clip cuộc thi Chào Mào Vũng Tàu 28/10/2012

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
CÁm ơn Bác đã cập nhập đầy đủ hình ảnh và video cho anh em biết .
Sao vòng chung kết các thí sinh ngài ồn ào quá?Bác Tâm lại có mặt hehe không hổ danh là Đại sứ chào mào ORG. Cả bác SANG nữa anh em đông ghê,
Và kết quả cuối cùng của cuộc thi :
Chú chim giải nhất mang số báo danh 63 Tiền Giang
Chú chim giải nhì mang số báo danh 52 Sài Gòn
Chú chim giải ba mang số báo danh 85 Ninh Thuận

Sao kỳ vậy con 085 chơi xuất sắc vồng chung kết mà đạt giải 3
BÁc có lộn kết quả ko đó
Em có góp ý kiến riêng nếu không hợp lý các BÁc đùng chém nhé:
TRong cuộc thi Khán giả và các thí sinh tuyệt đối không đc ở ngoài thắc mắc cách treo lồng? Cái này do Trọng tài quyết định treo và đổi lồng .Mọi ý kiến nên gặp BTC để giải quyết chứ thi thế này ngừoi xem CLip cảm nhận cứ như là cãi nhau ko khác 1 cái chợ.
Anh em nào tham gia trực tiếp có thể giải thích cặc kẽ cho anh em học hỏi ko ạ?Cũng có thể phong cách thi trong đó khác ngoài Bắc nên em cảm nhận vậy! em nói ji sai các bác bỏ qua ah

Cảm ơn bác đã nói lên quan điểm của mình, nhưng ở đây em đóng vai trò là 1 phóng viên ghi hình nên xin nhường lại quyền phát biểu chó các thành viên Chaomao.org !

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Thân chào cả nhà !

Nhân dịp cuối tuần ace Cầu Xéo tồ chức một chuyến dã ngoại đổi gió, kết hợp giao lưu chim cò để hưởng ứng phong trào Chào mào đang phát triển tại Tp. Vũng Tàu

Cảm ơn bác Ruasieutoc đã cập nhật thông tin nhanh chóng để ace không tham gia được có cơ hội cảm nhận không khí thi náo nhiệt ở đây…Mình xin bổ sung thêm một số thông tin để ace cùng cảm nhận.

Tổng quan cuộc thi !
Cuộc thi được tổ chức tại CLB Họa Mi , tp. Vũng Tàu

* Tổng số lồng dự thi 100
* Thể thức thi : Treo hết tất cả các lồng cùng một lúc và loại dần những chú chim không chơi, chơi yếu, rỉa lông.. trong vòng 10 phút cho mỗi vòng loại. Vòng chung kết cuối cùng thi đấu 13 con để chọn ra 3 chú chim chơi hay nhất để vào chung kết 3 con.

* Kết quả cuộc thi :
- Giải nhất : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 63 < Đơn vị Vũng Tàu >
- Giải nhì : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 52 < Đơn vị Bà Rịa – VT >
- Giải ba : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 85 < Đơn vị Thuộc Vũng Tàu >
- Giải KK : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 19 – 27 – 84 – 112 – 79 – 51 – 31 - … còn lại 3 số kk và 1 số kk phát sinh không nhớ hết nỗi…

* Tình hình ae CX : khởi hành lúc 5h30 sáng với 22 chú chim cùng với 2 chú chim của ae Thủy Mộc cùng đi giao lưu
* Kết quả đạt được :

- Chim số 19 của pác Khải : giải Khuyến khích
- Chim số 27 của pác Thái Quang giải Khuyến Khích
- Chim số 84 của pác Hải Binladen giải Khuyến Khích
- Chim số 112 của Đại Sứ Tinatino giải Khuyến Khích

Chúc mừng các chủ chim đã không ngại đường xa để đến giao lưu cùng các ae..vì đi chung một xe nên các chú đấu khẩu với nhau trong 3h thì quả là mất lực rất nhiều trong một quãng đường dài…Cám ơn tinh thần của các anh em nghệ nhân.

*** Đáng tiếc nhất là chú chim của bác Khải hội Thủy Mộc – được đánh giá là hạt giống vòng chung kết vì nước chơi đều từ những vòng ngoài …Vào vòng chung kết loại dần từ 13 con, còn lại 8 con rồi cuối cùng còn lại 4 chú chim để chọn 3 chú chim có giải thì chim số 19 của bác Khải được anh em đánh giá tranh nhất nhì với chú chim 63..nhưng tiếc rằng những phút cuối cùng quyết định thì em nó tỏ ra chậm nhịp hơn nhưng điều đáng nói là thay vì giải nhì..hoặc kém lắm thì cũng giải 3 thì lại là giải KK… Điều này rất nhiều anh em không đồng tình và tranh cãi nên mới co những âm thanh hỗn tạp trong clip vào những phút cuối của cuộc thi…Thiết nghĩ một cuộc chơi dù quy mô lớn hay nhỏ thì cũng phải có sự tôn trọng giữa BTC đối với người tham gia và ngược lại người tham gia phải tuân thủ quy định của BTC. Nhưng bác chủ chim cũng nên vui vì ít nhất em nó cũng được đánh giá với sự chính kiến của đông đảo anh em !

*** Chúc mừng Đại sứ Tinatino đã xuất sắc cầm chiếc vé vào đến vào chọn 13 chú chim đoạt giải với SBD 112 < Mytison > Keke..

* Nhận xét chung của ae :

Cuộc thi bắt đầu lúc 9h45 và kết thúc vào 12h45 trong không khí sôi nổi những phút ban đầu và xô bồ náo loạn ở những phút cuối tình từ vòng chọn vào 13 chú chim có giải.
BTC và cả khâu trọng tài làm việc chưa nhất quán dẫn đến tình trạng anh em bàn cãi gây mất trật tự và không tuân thủ cách thức đề ra của BTC,...

Xin được chia sẽ để anh em có cái nhìn tổng quát hơn về cuộc thi và mong muốn những lần thi kế tiếp được thành công hơn mang lại sân chơi bổ ích cho các an hem nghệ nhân gần xa.

Cái đáng chú ý ở đây là khâu chấm thi của Ban trọng tài, trong 5 bác trọng tài thì các anh em đánh giá rất cao 2 bác lớn tuổi nhất làm việc rất nghiêm túc trong khi hai bác này làm việc thì 3 bác kia cũng làm việc nhưng không mấy tập trung..khi các chú chim bị loại thì trong đó có một quả lồng chạm rất đẹp thì có bác trọng tài người ốm ốm không biết tên đã không tập trung chấm thi mà ngồi xuống ngắm nghía mãi chiếc lồng đển hỏi giá mua..hichic.. giống y như chú chim đứng xỉa lông bỏ nước chơi đang ngắm nghía quả táo chín mộng của chủ nhân bên cạnh. Chính vì sự thiếu tôn trọng người chơi nên đến khi vào vòng chọn 13 chú chim lại xuất hiện một bác Gừng nhân chủ chim số 31... BTC yêu cầu chủ chim số 31 trùm áo lồng để bốc số thứ tự lên giàn đển chọn tiếp những em hay hơn vào vòng chung kết thì bác này tỏ ra căng lửa, giận dzữ không hợp tác nên BTC cũng đành chịu thua nên đành phải chiều theo ý Đại ca Thay.

Cuộc thi cũng đã kết thúc để lại nhiều buồn vui lẫn lộn, vui cho người thắng cuộc và một chút chạnh lòng cho những khổ chủ đã dày công tôi luyện tinh thần chiến đấu cho những chú Chào mào dấu yêu. Đó là quy luật của cuộc chơi không thể nào đòi hỏi sự tuyệt đối nhưng thiết nghĩ một chút công bằng đáng có thì sẽ cảm thấy thú vui này ý nghĩa hơn !

Một lần nữa chúc mừng các chủ chim đã đoạt giải và chúc cho những chú chim còn lại sẽ đạt được nhiều phong độ và may mắn hơn trong những lần sau

Thân chúc cả nhà một tuần mới nhiều niềm vui, chim cò luôn căng lửa.

Leebul

Bonus :

Sau khi kết thúc cuộc thi ace chi hội Cầu Xéo tiếp tục tăng 2 với cuộc thi nội bộ tại bờ biển để thử gan lì của các chiến binh !
Một vài hình ảnh rất vui của ace !

Sửa lần cuối:

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Thân chào cả nhà !

Nhân dịp cuối tuần ace Cầu Xéo tồ chức một chuyến dã ngoại đổi gió, kết hợp giao lưu chim cò để hưởng ứng phong trào Chào mào đang phát triển tại Tp. Vũng Tàu

Cảm ơn bác Ruasieutoc đã cập nhật thông tin nhanh chóng để ace không tham gia được có cơ hội cảm nhận không khí thi náo nhiệt ở đây…Mình xin bổ sung thêm một số thông tin để ace cùng cảm nhận.

Tổng quan cuộc thi !
Cuộc thi được tổ chức tại CLB Họa Mi , Tin tp. Vũng Tàu

* Tổng số lồng dự thi 100
* Thể thức thi : Treo hết tất cả các lồng cùng một lúc và loại dần những chú chim không chơi, chơi yếu, rỉa lông.. trong vòng 10 phút cho mỗi vòng loại. Vòng chung kết cuối cùng thi đấu 13 con để chọn ra 3 chú chim chơi hay nhất để vào chung kết 3 con.

* Kết quả cuộc thi :
- Giải nhất : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 63 < Đơn vị Vũng Tàu >
- Giải nhì : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 52 < Đơn vị Bà Rịa – VT >
- Giải ba : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 85 < Đơn vị Thuộc Vũng Tàu >
- Giải KK : Thuộc về chủ nhân của chim mang số 19 – 27 – 84 – 112 – 79 – 51 – 31 - … còn lại 3 số kk và 1 số kk phát sinh không nhớ hết nỗi…

* Tình hình ae CX : khởi hành lúc 5h30 sáng với 22 chú chim cùng với 2 chú chim của ae Thủy Mộc cùng đi giao lưu

- Chim số 19 của pác Khải : giải Khuyến khích
- Chim số 27 của pác Thái Quang giải Khuyến Khích
- Chim số 84 của pác Hải Binladen giải Khuyến Khích
- Chim số 112 của Đại Sứ Tinatino giải Khuyến Khích

Chúc mừng các chủ chim đã không ngại đường xa để đến giao lưu cùng các ae..vì đi chung một xe nên các chú đấu khẩu với nhau trong 3h thì quả là mất lực rất nhiều trong một quãng đường dài…Cám ơn tinh thần của các anh em nghệ nhân.

*** Đáng tiếc nhất là chú chim của bác Khải hội Thủy Mộc – được đánh giá là hạt giống vòng chung kết vì nước chơi đều từ những vòng ngoài …Vào vòng chung kết loại dần từ 13 con, còn lại 8 con rồi cuối cùng còn lại 4 chú chim để chọn 3 chú chim có giải thì chim số 19 của bác Khải được anh em đánh giá tranh nhất nhì với chú chim 63..nhưng tiếc rằng những phút cuối cùng quyết định thì em nó tỏ ra chậm nhịp hơn nhưng điều đáng nói là thay vì giải nhì..hoặc kém lắm thì cũng giải 3 thì lại là giải KK… Điều này rất nhiều anh em không đồng tình và tranh cãi nên mới co những âm thanh hỗn tạp trong clip vào những phút cuối của cuộc thi…Thiết nghĩ một cuộc chơi dù quy mô lớn hay nhỏ thì cũng phải có sự tôn trọng giữa BTC đối với người tham gia và ngược lại người tham gia phải tuân thủ quy định của BTC. Nhưng bác chủ chim cũng nên vui vì ít nhất em nó cũng được đánh giá với sự chính kiến của đông đảo anh em !

*** Chúc mừng Đại sứ Tinatino đã xuất sắc cầm chiếc vé vào đến vào chọn 13 chú chim đoạt giải với SBD 112 < Mytison > Keke..

* Nhận xét chung của ae :

Cuộc thi bắt đầu lúc 9h45 và kết thúc vào 12h45 trong không khí sôi nổi những phút ban đầu và xô bồ náo loạn ỡ những phút cuối tình từ vòng chọn vào 13 chú chim có giải.
BTC và cả khâu trọng tài làm việc chưa nhất quán dẫn đến tình trạng anh em bàn cãi gây mất trật tự và không tuân thủ cách thức đề ra của BTC,...

Xin được chia sẽ để anh em có cái nhìn tổng quát hơn về cuộc thi và mong muốn những lần thi kế tiếp được thành công hơn mang lại sân chơi bổ ích cho các an hem nghệ nhân gần xa.

Cái đáng chú ý ở đây là khâu chấm thi của Ban trọng tài, trong 5 bác trọng tài thì các anh em đánh giá rất cao 2 bác lớn tuổi nhất làm việc rất nghiêm túc trong khi hai bác này làm việc thì 3 bác kia cũng làm việc nhưng không mấy tập trung..khi các chú chim bị loại thì trong đó có một quả lồng chạm rất đẹp thì có bác trọng tài người ốm ốm không biết tên đã không tập trung chấm thi mà ngồi xuống ngắm nghía mãi chiếc lồng đển hỏi giá mua..hichic.. giống y như chú chim đứng xỉa lông bỏ nước hơi đang ngắm nghía quả táo chín mộng của chủ nhân bên cạnh. Chính vì sự thiếu tôn trọng người chơi nên đến khi vào vòng chọn 13 chú chim lại xuất hiện một bác Gừng nhân chủ chim số 31... BTC yêu cầu chủ chim số 31 trùm áo lồng để bốc số thứ tự lên giàn đển chọn tiếp những em hay hơn vào vòng chung kết thì bác này tỏ ra căng lửa, giận dzữ không hợp tác nên BTC cũng đành chịu thua nên đành phải chiều theo ý Đại ca Thay.

Cuộc thi cũng đã kết thúc để lại nhiều buồn vui lẫn lộn, vui cho người thắng cuộc và một chút chạnh lòng cho những khổ chủ đã dày công tôi luyện tinh thần chiến đấu cho những chú Chào mào dấu yêu. Đó là quy luật của cuộc chơi nhưng thiết nghĩ không thể nào đòi hỏi sự tuyệt đối nhưng thiết nghĩ một chút công bằng đáng có thì sẽ cảm thấy thú vui này ý nghĩa hơn !

Một lần nữa chúc mừng các chủ chim đã đoạt giải và chúc cho những chú chim còn lại sẽ đạt được nhiều phong độ và may mắn hơn trong những lần sau

Thân chúc cả nhà một tuần mới nhiều niềm vui, chim cò luôn căng lửa.

Leebul

Bonus :

Sau khi kết thúc cuộc thi ace chi hội Cầu Xéo tiếp tục tăng 2 với cuộc thi nội bộ tại bờ biển để thử gan lì của các chiến binh !
Một vài hình ảnh rất vui của ace !

Bác SAng kể mà cứ như mình trực tiếp tham gia vậy!
Nhãn quan chiến thuật Bác tốt chắc đá bóng giỏi lắm đây hjhj,Thank bác nhiều

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Thật tiếc, mình quên mất lịch, đang công tác ở Vũng Tàu, hôm qua CN được nghỉ bù, nằm cheo queo ở Khách sạn, thật là đáng trách bản thân, mất cơ hội gặp anh em, hic hic. Đành chờ CN đến, sinh nhật 1 năm vậy.

tri_okthau

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thật tiếc, mình quên mất lịch, đang công tác ở Vũng Tàu, hôm qua CN được nghỉ bù, nằm cheo queo ở Khách sạn, thật là đáng trách bản thân, mất cơ hội gặp anh em, hic hic. Đành chờ CN đến, sinh nhật 1 năm vậy.

tri_okthau
Trời ơi, tui cũng quên mất...Tui, tiger Lee, Arch Việt, Ruasiêutốc xuống Vũng tàu hôm thứ Bảy, nhậu nhẹt tưng bừng cả đêm. Tiếc quá, tiếc quá..ko gặp được bạn hiền....kekeke...xem như bạn ko có số hưởng, mất phần nhậu...
Hẹn gặp CN tuần naỳ vậy.
Thân chào, tinatino

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Bác SAng kể mà cứ như mình trực tiếp tham gia vậy!
Nhãn quan chiến thuật Bác tốt chắc đá bóng giỏi lắm đây hjhj,Thank bác nhiều
Vụ này là ngay nghề cuả Leebul mà Độ. Phaỉ thừa nhận cụ Sang đã chinh chiến nhiều trận mạc và lấy quá nhiều cờ nên nhìn nết chơi từng con chim có thể phân tích khả năng thành công cuả mỗi con rất chính xác. Đồng thời đã từng là Trưởng BTC một giải lớn tầm cỡ hôm 9/9 taị Tân Phú vừa rồi thì không khó trong việc đánh giá khâu tổ chức cuả giải này.
Thân chaò, tinatino

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Chúc mừng bác tinatino nhé! chim hay quá bác! Còn cụ sang ngoài làm cố vấn bổ sung thêm chức danh giám sát và bình luận cuộc thi luôn nhé! Hay quá

duc234

nghe tieng chim hot thi it nhung may bac ngoi ngoai noi thi nhieu. nhung phai noi rang con 63 choi hay that do

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chúc mừng bác tinatino nhé! chim hay quá bác! Còn cụ sang ngoài làm cố vấn bổ sung thêm chức danh giám sát và bình luận cuộc thi luôn nhé! Hay quá
Cám ơn cụ Đoán nhé! Đây là đi thi chính thức thứ 2 cuả mình và Mike Tyson, cảm giác lần đầu đoạt giải thật là vui dù chỉ là giải Khuyến khích một cuộc thi nhỏ. Nó là lời động viên và động lực để mình theo đuổi thú đam mê chim cò. Cũng cám ơn cụ Đoán nhiều khi đã tư vấn cho mình chế độ dinh duỡng và chăm sóc em nó trước khi thi.
Thân chào, tinatino.

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ôi các bác đem chim ra tận bãi tấm luôn phục thiệt đúng và người đâu chim nấy. Chúc mừng các nghệ nhân Cầu Xéo.

Thân, black_fish9402

pepsi47

Moderator
Chúc mừng anh Tâm đã được giải hi vọng lần thi sau a sẽ có giải cao hơn, đại sứ chào mào của org thật tuyệt vời. thân pepsi47

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
Con 52 chỉ chạy cầu, không thấy ra cánh, vậy mà lại đi loại con 19!

Cuộc thi cũng đã kết thúc để lại nhiều buồn vui lẫn lộn, vui cho người thắng cuộc và một chút chạnh lòng cho những khổ chủ đã dày công tôi luyện tinh thần chiến đấu cho những chú Chào mào dấu yêu. Đó là quy luật của cuộc chơi không thể nào đòi hỏi sự tuyệt đối nhưng thiết nghĩ một chút công bằng đáng có thì sẽ cảm thấy thú vui này ý nghĩa hơn !

Từ trước đến nay chưa có cuộc thi nào Hoàn Hảo và em nghĩ sau này cũng thế, cái chính là đại đa số chúng ta có chấp nhận được nó hay ko ?
Em mở topic này ko phải để anh em tranh cãi vì bất cứ khuyết điểm nào trong cuộc thi mà để anh em xa gần được chứng kiến,phân tích trên tinh thần học hỏi và sửa đổi ... Hi vọng rằng cuộc thi sau sẽ hoàn thiện hơn cuộc thi trước .......

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thân chào cả nhà!
Xin nói thêm tí về cảm nhận cá nhân của mình đối với những điểm nhấn tinh thần dành cho Hội thi. Dù công tác tổ chức rất ư là nghiệp dư, điều mình muốn đề cao đó là tâm huyết của Bác Phú - Trưởng BTC và là Hội Trưởng CLB HỌA MI TP.Vũng Tàu, đã rất nhiệt tình và háo hức, với mong muốn đem lại điều thành công nhất cho Hội thi ( nhưng cuối cùng là lực bất tòng tâm ). Thứ đến là tính đoàn kết, hữu nghị rất cao và FairPlay của Anh Em Cầu Xéo + Thủy Mộc, đại đa số cũng là thành viên chaomao.org chúng ta, đã Ko quản ngại đường xá xa xôi về tham gia với Hội thi trên tinh thần vui vẻ nhất.
Về những " Hạt sạn" của Cuộc thi thì đúng là quá tệ và quá lớn. Các thí sinh đi thi gì mà áp đảo BTC thấy ớn, tự ý dời lồng, đi lại lung tung và thích chỉ chỏ làm theo ý mình. ...Trọng tài chấm thi mà thuốc thì rít phả Liên tục, chấm loại em nào xuống thấy OK tí là hỏi mua, thể lệ Ko rõ ràng ngay từ những vòng chọn. Đầu tiên công bố chọn 13 con vào vòng chọn, sau đó vớt 1 con thành 14. Vòng kế tiếp công bố chọn 8 con, nhưng khi đọc kết quả lại là 9 con, Loay hoay hạ lồng thế nào lại vẫn còn 8 con..BTC lại ...xí lộn ...xin lỗi...Vòng chung kết công bố chọn 3 con thì kết quả cuối cùng lại chọn 4 con...pótay...
Thân chào, tinatino

xuanhuy008

thanks chủ thớt nhiều vì cập nhật hình ảnh và clip kịp thời cho ae!
chúc mừng bác Tâm có chiến công đầu tiên - ăn mừng lớn!hehe