Hôm qua tẹo nữa thì Vù em đèo.

chim_den78

Hôm qua mình mang em đèo ra phơi nắng. Ko hiểu sao nan lồng lại bung ra thế là em nó vù ra ngoài. Mình mang em chim bắc ra cho vào lồng bẫy tự chế. Em nó dứng trên đó cứ rỉa lông mãi sau cũng nhảy vào ăn sâu nhưng lại ko sập lụp . Mình lại gần thò tay vào dật lụp lưới xuống thật nhanh. May sao em nó ko kịp bay ra và mình lại cho em nó vào lồng. Hú vía. Mình nhờ minhche17 up clip dùm.

chimcuccu!!

Hôm qua mình mang em đèo ra phơi nắng. Ko hiểu sao nan lồng lại bung ra thế là em nó vù ra ngoài. Mình mang em chim bắc ra cho vào lồng bẫy tự chế. Em nó dứng trên đó cứ rỉa lông mãi sau cũng nhảy vào ăn sâu nhưng lại ko sập lụp . Mình lại gần thò tay vào dật lụp lưới xuống thật nhanh. May sao em nó ko kịp bay ra và mình lại cho em nó vào lồng. Hú vía. Mình nhờ minhche17 up clip dùm.
hết hồn với em đèo.nhẩy......:cool:

chimcuccu!!

lần sau nếu đúng vị trí ấy bạn cầm dép phi luân chi mình nhé nó hoảng bay vào lồng ngay.:cool:

chim_den78

Nếu mà cầm dép phi thì mình sợ em nó bay vù lên cây sấu mất. 2tháng trước mình sẩy 1em bắc nuôi gần 2 năm . Em nó bay lên cây sấu hót hét ché điên loạn lên. Thế là mấy em chim trời bay về hót đấu, em nó chơi cánh ché liên hồi chim trời bay đi làm em nó bay theo. Nên mình nghĩ pải làm cái lồng bẫy dể bẫy lại chim sổng. Hôm đó may là mấy em ít hót ko thì chim trời bay tới là toi.