[HỎI VUI] Bạn đang ở giai đoạn nào của thú chơi chào mào??

SherlockTN

Chào toàn thể ae diễn đàn.
Diễn đàn chúng ta hoạt động cũng đã lâu, thành viên kỳ cựu cũng nhiều và ae mới chơi cũng không ít. Chắc hẳn ai trong chúng ta cũng đều có những kỷ niệm sâu sắc trong thú chơi tao nhã này, từ thuở ban đầu chập chững chưa biết gì,..., đến khi cầm trên tay lá "cờ" đầu tiên với niềm vui sướng vô hạn... Vậy thì bạn đang ở giai đoạn nào của thú chơi này. Mình xin mạn phép đưa ra vài cột mốc cụ thể để ae vào chia sẻ nhé:
1. Mới vào nghề, đang trong giai đoạn tìm hiểu và nuôi chim bổi.
2. Đã có 1 ít kinh nghiệm thuần bổi, nhưng thiếu 1 chút kiên nhẫn, và đang mong muốn có 1 chú chim "thuần".
3. Đã cầm đc chim thuần, tập tễnh ra cội, làm quen, chia sẻ kinh nghiệm cùng ae..., nhưng chim không chơi :D.
4. Đã có 1 hoặc vài chú chơi tương đối, tuy nhiên "núi cao còn có núi cao hơn", và đang mong muốn sở hữu một chú "cọp" thật sự với nết chơi nổi bật.
5. Đã có "lá cờ" đầu tiên :D.
6. Thành tích nối tiếp thành tích, giờ đang trong giai đoạn tận hưởng thành quả của mình.
7. .....

Mình thì mới chơi được khoảng 1 năm rưỡi, từng cầm qua tầm trên dưới 10 chú, và hiện tại đang ở mức thứ 4 :D.
Nhân dịp năm mới, xin gửi đến toàn thể ae cùng gia đình lời chúc năm mới an khang thịnh vượng, chim cò luôn căng cứng :D!
Thân chào!

791993

đã chơi đc 2 tháng nắm trong tay 4 chú bổi có tố chất xách liều đi thi 3 lần giật đc 2 lần khuyến khích.giải tuần và tháng.khu vực tân phú HCM

caube1002

mình thì chẳng thuộc mức nào vì mình nuôi chỉ để nghe giọng, thi thoảng mang đi dợt cho vui. vì chỗ dợt hơi xa nên cũng lười đi

Trần Bách

e chơi đc hơn 2 năm...chim hay thì có cả giàn lẫn chim mồi. trong tay có tầm chục con. e lại chỉ nuôi mỗi chào mào thôi k nuôi them loại nào khác. theo thang định mức kia chắc ở mức 4. vì ở chỗ e k có tổ chức thi. chỉ có ae đi dượt vs nhau thôi...

logach123

Mức 1 sau đó bay hẳn lên mức 3 luôn vì tự nhiên có chú chào mào thuộc(chắc của ai bị sẩy) ở đâu tới đấu bổi, sách lồng lấy tay khùa vào. her

pthaiphuong

Mình thì ko biết ở mức nào,mới chơi được khoảng 1 tháng, sở hữu 1 e thuần, 1 bổi, 1 bổi lỡ.

chaomaodl1

Chơi được khoảng 7 hay 8 năm, lý thuyết thì nhiều, thời gian thì không có, chim toàn cà phê (ra cội cũng cà phê), không có giải gì ngoài " giải trí". Không biết xếp vào loại nào nữa. Hic hic.

Minh Đạt

mình thì mới chơi 5 tháng nay thôi , giờ thì cũng đang sở hữu được 2 chú đi cafe tạm ổn . và cũng đang thuần tiếp 2 con bổi do chính tay mình bẫy được .

quyenkontum

Đúng là mình bắt đầu chơi chim đều qua những mức này.giờ mới đến được mức 4 và thấy vui khi chơi chim này!

hailua198

Một chủ đề hay. Mình đang ở mức 3. Chim do mình thuần lên chơi hay mới gọi là đam mê.