Hỏi ae 1 chút về nết đấu chú chim của mình.

chaomaoyemkhit

Chào các bác.
Mình có 1 chú bổi già, nghe đâu là chim Nha Trang, chơi cội khá tốt, thường mình cho chơi tới khi nào ngta hết chơi về hết mình mới về. Nết đấu siêng sàn cầu, chạy cầu, siêng cánh, có một điều mình khá khó hiểu như này: khi kè chim yếu hoặc má trắng nó chỉ sàng cầu ra cánh mà rất ít ra giọng, những chú kia thường là lơ mặt nó hết; chỉ khi dời lồng lại gần những chú chim mạnh, ra giọng nhiều nó mới ra giọng đáp lại. Nết đấu nó thế này đi thi xui mà kè những chú chim yếu chắc chỉ có rớt. Bác nào rành chim đấu giàn tư vấn giùm mình cách khắc phục được không? Hay cái nết nó đã như vậy rồi??
Thank các bác!

2chan3tat

Nết nó như vậy rồi...giống con HUế của mình..Đi thi mà gặp con ko chơi là nó cũng ko chơi, gặp con bên cạnh rỉa cũng quay ra rỉa..Những con như vậy phải cho vào giữa giàn thi mới có lợi, chứ ngoài biên là dễ bị hạ lắm.

tinbmt1975

Cái này đi thi gọi là hên xui đó bạn. Gặp chú tắm cóng kế bên coi như cuộc thi của mình cũng kết thúc.

yeuchaomao_175

khả năng cao những con bên cạnh tơ hơn,nên nó ko đấu,gặp chim già đấu tốt thì chim bạn đấu tốt,chim bạn hay đấy,loại này chỉ thích hợp đấu giữa giàn

dungchaomaovt

rất bình thường, chim gặp chim yếu không chơi nhưng giữ hình và có thái độ tốt là dc, gặp chim dữ mà đấu lại đó mới là con chim hay. đi thi vòng ngoài đâu cần thể hiện nhiều, vào vòng trong gặp chim dữ mà chơi mới tốt. chúc mừng bạn có con chim hay.

vinhdq

Mình thích những con như vậy, con nào gấu nó gấu lại và gấu bền hơn con kia là lượm, chứ đấu với mấy chú má trắng hay những chú yếu hơn như chủ top nói mà nó chỉ ra cánh và sàn cầu là được rồi. Đi thi gặp mấy chú như vậy chắc chắn mình sẽ vào sâu hơn.
Thân!

cmtegiac

nết chim vậy đúng là hay đấy bạn, đi thi là chuẩn. Cứ mạnh dạn đem nó đi thi đi bạn

chaomao1

chim hay giống e của mình. gặp con yếu là không chơi chỉ hót và thỉnh thoảng chém cánh =)). nhưng gặp mấy a máu lửa là e nó sàn cầu như điên :D