hỏi anh em xoè cứng, xoè mềm

Jack Dam

tình hình là hay nghe ae nói về vấn đề xoè cứng, xoè mềm mà không biết xoè như thế nào mới gọi là xoè cứng xoè mềm, xin ae chỉ giáo (có clip minh hoạ sẽ tốt hơn)
còn chim chơi sao mới gọi là găm chim, nết chơi giữ
chúc anh em có 1 giác ngủ ngon, và 1 ngày chủ nhật thật vui và may mắn

ducai

xòe cứng là bẩm sinh nó là xòe đó anh, còn xòe mềm là khi sổ ché nó mới xòe đó anh, theo e là vậy đó ạ

cmkhanhbinh

xòe cứng: tức là đuôi chú chim luôn trong tình trạng xòe từ 90% trở lên... như cánh quạt...
xòe mềm: chú chim ra bọng là đuôi xòe... cánh là đuôi xòe, truyền cầu là xòe... nc chung đấu là sẽ xòe đuôi
găm chim: là khi chú chim đấu luôn luôn đè những chú chim xung quanh bằng giọng ché hoặc cánh đuôi liên tục khi có chú nào bên cạnh có thái độ đấu muốn nhỉnh hơn chú nó... và chú chịm đc coi là găm chim khi chú chim đó đấu 6 mặt... ko bỏ chú nào xung quanh... tuy nhiên loiaj này hiếm...

chaomao^^py

Moderator
xòe cứng: tức là đuôi chú chim luôn trong tình trạng xòe từ 90% trở lên... như cánh quạt...
xòe mềm: chú chim ra bọng là đuôi xòe... cánh là đuôi xòe, truyền cầu là xòe... nc chung đấu là sẽ xòe đuôi
găm chim: là khi chú chim đấu luôn luôn đè những chú chim xung quanh bằng giọng ché hoặc cánh đuôi liên tục khi có chú nào bên cạnh có thái độ đấu muốn nhỉnh hơn chú nó... và chú chịm đc coi là găm chim khi chú chim đó đấu 6 mặt... ko bỏ chú nào xung quanh... tuy nhiên loiaj này hiếm...
Mình thấy bạn nói gần đúng hết rồi , có mỗi vấn đề găm chim thì mình nghĩ khác . Găm chim thì không nhất thiết phải ché , phải cánh nhiều vvv . Theo bản thân mình thì găm chim là đấu cực kỳ tập trung , không bọng vu vơ , ít có động tác thừa . Khi đã tay bo với mặt chim nào bất kỳ là dồn từ thái độ , bọng ,chăm chăm vào mục tiêu , những con này thường thích đấu vs chim mạnh . Chim đấu 4 mặt là nết con chim đầm , loại này khôn chim , thường di sâu vô giải hơn , nhưng khó lên đỉnh vinh quang cao nhất . Đây là ý kiến cá nhân , mong AE góp ý thêm

Jack Dam

Thank các bác giờ đã hiểu, nết chơi nhưng em xòe mềm đa phần thấy lanh chim, linh động và chơi xung hơn, nhưng chắt chơi không bền bằng xòe cứng