Hỏi bổi lân. Mỏ diều hâu...

ngakute

Tình hình e mới mua đc con bổi lân. Chim đã thay lông. Chủ cũ nuôi đít nhạt tếch. Nhg đc cái bộ đẹp. Bộ to. Mào lân như lưỡi câu. Mỏ cặp như mỏ diều hâu, yếm nhạt nhưng vòng tròn nối liền. Bựa bắt cũng ko nghe sổ. Chỉ có thái độ. Em kết tướng quá nên bắt. Mà về nuôi 1 tuần rùi cũng chưa thấy sổ giọng. Chim đang nhát. Hỏi a.e nghệ nhân cái con đó có tố chất ko để mất công dọn phân. Ko nghe sổ là chán...

ngakute

Có lẽ thế các bác . Nó ko ra giọng nên bị đẩy đi. Về gần 20ngày. Ko ra giọng. Chỉ kêu. Chán. Hay còn này mỏ ngoắc như diều hâu nên nhác mỏ. Hình như mỏ ngắn mới siêng giọng. Bộ đẹp quá nên bỉ đi cũng tiếc. Kè chim thì cũng có tí thái độ. Nản quá

noucamp98960

Có lẽ thế các bác . Nó ko ra giọng nên bị đẩy đi. Về gần 20ngày. Ko ra giọng. Chỉ kêu. Chán. Hay còn này mỏ ngoắc như diều hâu nên nhác mỏ. Hình như mỏ ngắn mới siêng giọng. Bộ đẹp quá nên bỉ đi cũng tiếc. Kè chim thì cũng có tí thái độ. Nản quá
Cố gắng chăm thêm thời gian nữa xem sao Bạn.

thienvu

chào bồ.theo mình chim kô có giọng.mình đã trải qua vài trường hợp như vậy
nuôi đến đít nhạt màu ít nhất cũng phãi 6-7thang.đó là chim non mùa,chú chim mình nuôi hơn 1 năm ăn cám bavi và chuối đít vẫn đỏ.vì vậy theo mình 6 tháng đến 1 năm có thể xác định chim có giọng hay kô.(vài lời từ kinh nghiệm cùi bắp mong các bậc đàn anh đi trước bỏ qua cho em nếu có gì sai xót ạ).

9nhan

đi trường treo biên 1 tuần xem sao
ko thấy sổ nữa thì cho nó sổ lồng đi ^_^