Hỏi Cách chăm sóc chim chuyển vùng ! Mong các bác giúp đỡ :D

hvkt_87

Hiện tại do e cũng rất đam mê chim vùng trong , nên cũng nhờ được mấy a e nhiệt tình , uy tín giúp đỡ để có được 2 chú chào mào ở Đà Nẵng , nhưng hiện tại cũng được 5 tháng rùi , nhưng chim vẫn chưa có dấu hiệu là quen vùng , như hót vẫn nhỏ , chưa chịu sổ giọng to , đấu đá thì chưa thể hiện được thái độ như ở nơi sản xuất , vì vậy em lập topic này mong các bác có thâm niên giúp đỡ em 1 chút xíu , về chế độ , cám , cách nuôi , và cách cho em nó quen trường ngoài này !Em chân thành cảm ơn :D

chaomao^^py

Moderator
Bạn phải nói rõ là bổi hay thuần , AE mới mạnh dạn phan gạch cho bạn được

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
E cũng quan tâm vụ này... Chim bổi chưa có mùa thi thấy nhanh thích nghi hơn chim thuần có mùa rồi thì fai

sonbt

Mấy em Quảng Ngãi của mình 6h30 tới nơi, kè chim bổi Huế bung cánh sổ bộng. la là lá la

hvkt_87

Cả bổi lẫn thuần các bác ơi , bổi thì em thấy 5 tháng rùi mà giọng vẫn chưa ra hết , mà chơi chập chập cheng cheng lắm , hic , chẳng bít chế độ thế nào cho phù hợp nữa :D

eskimo

Mỗi loại chim, mỗi vùng chim đều có con hay con dở. Theo mình thì chim miền trong mang ra ngoài Bắc mình chắc chơi chỉ được đến 70-80% là khủng lắm rồi. Ra ngoài này khí hậu thất thường, nhưng chơi gì thì chơi cứ phải để cho em nó xong mùa thay lông đầu tiên vào tay mình thì mới biết và hiểu được nó. Chúc chú chim của bạn sẽ làm bạn hài lòng.

hvkt_87

Mỗi loại chim, mỗi vùng chim đều có con hay con dở. Theo mình thì chim miền trong mang ra ngoài Bắc mình chắc chơi chỉ được đến 70-80% là khủng lắm rồi. Ra ngoài này khí hậu thất thường, nhưng chơi gì thì chơi cứ phải để cho em nó xong mùa thay lông đầu tiên vào tay mình thì mới biết và hiểu được nó. Chúc chú chim của bạn sẽ làm bạn hài lòng.
Cám ơn bác nhiều , em đang cố gắng chờ thêm 1 năm nữa :D

quyanh1983

em tuanvyp cũng mới tuyển cho mình 2 chú chim Quảng Nam . Nhưng ra ngoài này cũng như chim của bạn vậy . Thôi cứ đợi chờ là hạnh phúc . ít nhất cũng phải mất 1 mùa bạn ạ

sonbt

Thôi thì ráng chăm: hoa quả, cám , tắm táp đầy đủ. Hẹn nó mùa sau chơi vậy.

thangmtv

cứ từ từ....chủ yếu là nết chim hay thì từ từ thích nghi, hãy bình tĩnh chờ đi. Mình có 1 con 8 tháng mới thích nghi,

hvkt_87

em tuanvyp cũng mới tuyển cho mình 2 chú chim Quảng Nam . Nhưng ra ngoài này cũng như chim của bạn vậy . Thôi cứ đợi chờ là hạnh phúc . ít nhất cũng phải mất 1 mùa bạn ạ
Thì cũng chả bít làm gì hơn là chờ đợi vậy , khi nào em nó quen với thời tiết ngoài bắc thì chắc là ok hơn , nhưng mà cứ cái đà nóng như mấy hôm nay thì ............hichic , người còn tử chứ chẳng kể gì đến chim :)

lha_cd

Mình chưa gặp em nào tình trạng chim như bạn.có e về kè lồng chơi luôn ,e nào lâu cũng chỉ 1thang.