Hỏi cách cho chim uống mật ong như thế nào?

hophutin

Member
Mọi người cho em hỏi cho chim uống mật ong nên cho mật ong nguyên chất hay pha loãng (nếu pha thì pha với gì?)
Cho uống khoảng bao nhiêu là vừa. Và luk cho chim uống mật ong thì có nên kèm theo 1 cóng nước nữa không? Cảm ơn.!

pon nguyen

theo mình nên cho mật ông trong một cóng nhỏ riêng , cóng nước vẫn phải có nha bạn !!!

huynhbao2111

thông thường cho mật pha với nước ấm ,lượng vùa ngọt thôi,cho uống trong vòng 3 ngày,vẫn để cóng nước bình thường,10 ngày cho uống 1 lần là ok

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Bạn cho uống trực tiếp hay pha loãng đều được! Quan trọng là bạn muốn cho chim bạn uống và con chim của bạn thích uống bằng cách nào!
Nhưng cách nào thì bạn vẫn nên để hờ 1 cóng nước sạch để nhỡ em nó không quen uống nước lạ dẫn đến.....

theo mình nên cho mật ông trong một cóng nhỏ riêng , cóng nước vẫn phải có nha bạn !!!

Bác Pon lấy kinh nghiệm uống rượu đế có chữa lửa ở Nha Trang ra áp dụng ra uống mật ong nè! He he!

hophutin

Member
Chim em bị bệnh nên giờ giọng hơi nhỏ nên em muốn cho nó uống mật ong xem có đỡ không? không bik vậy thì nên cho uống mật ong nguyên chất hay pha loãng?

netcom0909

bác pha loãng ra thì chim dễ uống, một cóng nước thì pha với 1 muỗng cafe mật ong.

hungCM1

cac bac cho em hoi cho chao mao uong mat ong co tac dung gi a./.

Nhớ viết Tiêng Việt có dấu! Nhắc lần 1!

Sửa bởi Amin:

LamThieuPhong

e toàn cho 1 cóng nhỏ đựng mật 2 ngày mình bỏ ra 1 tháng cho uống 1 -2 lần là ok
chế độ nước sạch vẫn duy trì bác nhé

pepsi47

Moderator
Bạn có thể cho uống nguyên chất hay pha với nước ấm củng được hết, nhưng mỗi ngày bạn cho một lượng vừa phải để sáng cho vào thì chiều lấy ra rữa sạch ngày mai cho mật ong mới ko nên để qua ngày nha bạn và bắt buộc là bạn phải để cóng mật riêng và cóng nước riêng để chim uống tùy thích, thân pepsi47.

haison1992

các bác cho em hỏi. Em cũng cho chào mào uống mật ong, pha với nước, nhưng mà mấy con cm nhà em cứ đi ngoài ra nước. Vậy có sao không ạ?

King Bird

Mình cho uống với nước. pha tỉ lệ 1 - 7 . nếm thử có vị thanh ngọt là được
Có điều rất ngại là cho uống mật ong chim hay ỉa nát quá :D dọn lồng mệt