Hỏi cách diệt hoặc đuổi thằn lắn phá chim

toiyeuchaomao37

Các anh cho em hỏi có cách nào để xua đuổi hoặc diệt thằn lằn với không a? Ban đêm nó vào lồng chim ăn cám làm chim hoảng quá. Thank

dluat

Bạn thử cách này xem sao. Dùng một cái hũ nhựa( vuông, tròn đều được nhưng hơi cao chút), một cuộn băng keo trong bản lớn. Cuốn băng keo quanh bên ngoài hũ nhưng quay mặt keo dính ra ngoài, bỏ ít sâu quy vào hũ và để nơi có thằn lằn (thạch sùng) hay xuất hiện bạn sẽ bắt được chúng, chúc thành công.

49m28667

Mình dùng cách này vừa diệt được thắn lằn đồng thời con Huyết Long của mình lại luôn có mồi tươi. Rất hiệu quả.

thaodailoc

Cách đơn giản nhất của mình là hạn chế treo vách tường,và nếu thì luôn có áo lồng cho chú chim của mình,Thân

toiyeuchaomao37

Bạn thử cách này xem sao. Dùng một cái hũ nhựa( vuông, tròn đều được nhưng hơi cao chút), một cuộn băng keo trong bản lớn. Cuốn băng keo quanh bên ngoài hũ nhưng quay mặt keo dính ra ngoài, bỏ ít sâu quy vào hũ và để nơi có thằn lằn (thạch sùng) hay xuất hiện bạn sẽ bắt được chúng, chúc thành công.
Em định dùng miếng keo dính ruồi xong tối bỏ ít cám vào đó cho lên nóc lồng chim có ổn ko mấy bác

phandai1994

Lần đầu tiên mới nghe thằng lằn ăn cám chim! Khả nang7 là chuột vô an đó bác ơi! Chứ thằng lằn chui vô chim nó ăn ngược lại!

longxp

Mình cũng bị trường hợp giống chủ thớt. Thằn lằn chui vô lồng là có (mình ko biết nó vô lồng ăn cám, ăn trái cây thừa hay uống nước). Mình đã thử treo cách tường khoảng 10cm -20cm nó phóng qua luôn.

CMQN

Mình cũng bị trường hợp giống chủ thớt. Thằn lằn chui vô lồng là có (mình ko biết nó vô lồng ăn cám, ăn trái cây thừa hay uống nước). Mình đã thử treo cách tường khoảng 10cm -20cm nó phóng qua luôn.
cách 50cm là vẫn phóng qua như chơi, còn ko là o trên nhảy xuống

dungchaomaovt

Cũng đã từng bị thằn lằn phá chim, định bắt và giết hết thằn lằn nhưng thấy tội nên chống bằng cách treo xa tường 1 chút và trùm áo lồng thật kín, cứ thấy con thằn lằn nào đến gần khu vực treo chim thì đuổi cho chúng sợ, hy vọng không đến phá chim nữa.

ca_chep

cách hiệu quả nhất là đập hết tụi nó 1 lần, lâu lâu khoãng 1 tháng thì càn quét 1 lần nhất là khu vực gần chổ treo chim ngủ .

mấy con già to béo hay đi vào lồng chim nhất canh giết mấy con đó trước .

giabaooi

Kiếm giây thun lấy giấy vo tròn làm đạn
hoặc mua keo dính về thặp, diệt sạch.nuôi con tắc ke nó chạy mất dép

chaomao129

Thưa với bạn là buổi tối treo sát tường thằn lằn ( thạch sùng) vào ăn cám là bình thường, chim buổi tối làm sao thấy đường mà bắt thằn lằn

vienhai

Lấy con sâu super worm buộc dây nó lại xong buộc chặc vào đầu cần câu ! xong nhấp nó như câu cá v thôi nó ngậm thì dựt mạnh cho nó tách khỏi tường rồi bắt bõ hộp cho con gì ăn hay thả xa xa làm j làm nhà mình h sạch bon :) trước nuôi dế nó cứ phá