hỏi cách hạ nhiệt cho chim??

truonglun79

e xin được hỏi cách hạ nhiệt (lửa) cho chim, e nghe nói chim căng quá cũng dẫn đến hư chim, và hạ nhiệt khó hơn là vào lửa, các bậc tiền bổi chỉ giáo để cho ae được thêm kinh nghiệm ah.
hihi e nói luôn là e hỏi để biết thêm chứ chim e chưa có lửa củi gì cả nên cũng k lo lắm.;)

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Chào bác truonglun79. cách hạ nhiệt tốt nhất cho chim là mang chim ra trường chơi , bác để gần chim mạnh nó ché vài phát mà chim bác vẫn chưa hạ nhiệt , thì con chim bác hay rồi đấy, rồi mang về nhà vẫn chưa hạ nhiệt, Ngày mai bác cứ mang ra chơi tiếp xem chim còn lửa không. Lúc này mà vẫn còn căng lửa, thì thôi rồi, chim hay cái chắc. Lúc này không phải lo lắng hạ nhiệt cho chim nữa nhé:cool:, có nhiều người dòm ngó chim Bác rồi đấy. ka ka.

VipClub

Vua Chào Mào
Trước khi mang trường. hoặc lên trường tắm. tắm xong xả lửa kê chim mạnh bảo đảm hạ lửa cao đôi khi bể chim luôn =)) nói đùa thế thôi. chứ đừng làm thật nhé .
chim ai cũng muốn căng. chỉ hạ lửa khi chim bắc đầu vào mùa thay lông.
trong Nam thường cho ăn trứng kiến. tủ lồng. siêng tắm. đó là cách hạ lửa mình cũng chuyên dùng cho các chú chào mào sắp thay lông.
còn anh em nào có công thức khác . post lên cho anh em cùng chém !

lyna01

Chào mào bổi
em thấy mang đi bẫy hoặc cho vô lồng bẫy mang treo gần nhà cho em nó chơi cả ngày .. xong cho vô lồng đửng tủ áo.... sáng mai bác cứ làm như vậy chim sẽ hạ lữa và nết chơi cũng bền lắm...

nguyenanhchien

trước khi hạ lửa cho chim bạn cần xác định xem lửa trong người chú em nó là loài lửa gì.nếu căng lửa trong tình trạng khỏe mạnh phân khô va lông có độ ẩm (lông bóng) khi bay không phát ra tiếng nghe khô của lông thì bạn nên giữ chế độ đang chăm đối với em nó vì như vậy là bạn đang thành công với chú chim của mình.Nếu bạn thấy em nó căng mà phân đen kèm theo lông xù lên(không gọn gàng,bóng mượt) thì chú nó đang bị nóng trong người do ăn nhiều sâu và ớt quá hoặc nhiều chất nóng quá.trong trường hợp này bạn nên bổ sung thêm hoa quả đặc biệt là cam chua,cà chua kèm theo chịu khó tắm(khi tắm nên vắt thêm ít chanh vào máng tăm cho lông em nó tơ hơn) nv sẽ dúp hạ nhiệt cho em no.Nếu không hạ nhiệt cho em nó xẽ dẫn tới hiện tượng cắn lông và.....Đây là cách mà mình hay áp dụng với chim nhà minh,hi vọng đóng góp cho mọi người thêm kinh nghiệm:p

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Để hạ lử chim bạn cho vào lồng sắt xong giơ lên cao cho rơi tự do vài lần hoặc nhốt vào lồng tắm kiếm con chuột nhắt buộc dây chân lại cho chạy vòng quanh sẽ khiếp mà hạ lửa nhanh:p!
Còn cách thông thường thì không đi dợt nữa Che nóc lồng lại rồi cứ phơi em nó ngoài trời nắng và gió lộng ngày này qua ngày khác tối mang vào nhà không cần tủ áo lồng cho thức khuya cùng chủ chim sẽ hạ nhiệt.

truonglun79

Để hạ lử chim bạn cho vào lồng sắt xong giơ lên cao cho rơi tự do vài lần hoặc nhốt vào lồng tắm kiếm con chuột nhắt buộc dây chân lại cho chạy vòng quanh sẽ khiếp mà hạ lửa nhanh:p!
Còn cách thông thường thì không đi dợt nữa Che nóc lồng lại rồi cứ phơi em nó ngoài trời nắng và gió lộng ngày này qua ngày khác tối mang vào nhà không cần tủ áo lồng cho thức khuya cùng chủ chim sẽ hạ nhiệt.
được mai e thực hiện luôn.hoho

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
em cũng có con bđ của anh đoán tuyển cho em
em cũng đã nói chuyện với ảnh
ko biết có căng lửa hay nó bị điên mà mới ra hà nội đc 15 ngày mà nó biểu hiện ko tốt mặc dù rất khỏe
+cắn áo lồng
+cho tay vào nó đá luôn
+lộn mèo
hôm vừa rồi cho đi thi trên sơn tây chắc gặp chim mạnh chơi đc khoảng gần 3h bị lọai
về nhà hôm sau móc ra chơi với chim ngoài thì ché bị ngàn cổ mà ko máu lắm hình như tụt lửa hay sao ấy
e thấy cách của anh Tú là chuẩn cho kè với chim mạnh mấy con xung quanh khoảng 2h có mà tụt mạnh luôn
chúc cả nhà vui vẻ

ChaomaoBĐ

Hạ lửa cho chim, thường chỉ có những em đượccho ăn uống chất kích thích. Cái lửa này rất khó hạ, hay gây ra những tật xấu, thường là hư chim luôn! Chỉ có cách cho chim ăn thức ăn có tính mát, như trứng kiến, bột đậu xanh..cho tắm hằng ngày, nên tắm vào buổi chiều!

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
kiếm con chuột nhắt buộc dây chân lại cho chạy vòng quanh sẽ khiếp mà hạ lửa nhanh:p!
Ha ha... Cách này hay đó! Chắc em phải áp dụng để hạ lửa cho em bổi 31 mùa trời ở nhà em quá! Thỉnh thoảng em nó căng lửa mệt thật.:cool::cool::mad::mad::mad: