Hỏi cách làm rớt lông xót cho chim.

dungchaomaovt

chào các bạn, xin cho mình hỏi làm cách nào để chim rụng hết lông xót. vì mình có 1 em thay lông xong được khoảng 2 tháng mà vẫn còn lông cũ nhiều. xin cảm ơn.

chao mao beo

bạn cho ăn đu đủ nhìu 1 chút,khoảng 4 ngày 1 tuần thử xem.đu đủ mát nên sẽ kích thích nó rớt lông thôi,bạn bổ sung thêm cào cào nhiệu chút nữa nha.

dungchaomaovt

bạn cho ăn đu đủ nhìu 1 chút,khoảng 4 ngày 1 tuần thử xem.đu đủ mát nên sẽ kích thích nó rớt lông thôi,bạn bổ sung thêm cào cào nhiệu chút nữa nha.
. theo cách này mình sợ nó rớt hết. bạn có thể chỉ rõ hơn dc kg? thanks

henrycuongpt

xin bổ sung thêm, bạn tham khảo nhé:
cho ăn đu đủ và bắt con chim ra làm neo cho nó luôn, đằng nào cũng phải làm, trong quá trình lùa bắt nó ra, lông xót sẽ rụng hết, bạn tham khảo xem.

lowschool

xin bổ sung thêm, bạn tham khảo nhé:
cho ăn đu đủ và bắt con chim ra làm neo cho nó luôn, đằng nào cũng phải làm, trong quá trình lùa bắt nó ra, lông xót sẽ rụng hết, bạn tham khảo xem.

Nghe qua có vẻ hơi bạo lực, nhưng cách này em thấy là chuẩn không cần phải chỉnh đâu các bác ạ!

thaphuongkhach

Administrator
Bạn cho chim ăn đủ đủ, để nguyên áo lồng tầm 2 ngày, đừng dọn phân nhé, mang chim ra tắm vào lúc chiều tối... Tắm 2 lầm và trùm lại ngay bạn sẽ thấy kết quả!

Còn nếu lông sót mà là lông gãy thì cần xử lý bằng tay nếu nhìn chim ko đẹp, nhưng nghiêm cấm lùa chim bằng tay như bạn gì trên nói, coi chừng con chim hoảng thì hỏng việc. Lấy cái bao nilong loại lớn, trùm ở cửa rồi lùa cho chim bay vào, nhẹ nhàng bóp gọn bao nilong lại và nắm lấy con chim, nhổ những cái lông gãy xong thì cho thẳng vào lồng tắm! Tháng sau chim sẽ đẹp!

thaphuongkhach

chimchaomaomai

mình cũng có 1 chú CM bị sót lông ... lúc nó tắm nhìn to hơn cả con gà con nhìn mà thấy thương . cho ăn đu đủ trùm áo lồng vẫn ko chịu rớt ...

huyhoang_nguyen

Đa phần ae thấy chim sau khi xong lông có hiện tượng căng lên nhưng chỉ 1 tuần là lại thấy rụng 1 2 sợi lông. đó là lông sót.vấn đề này là hoàn toàn bt .Chính vì thế sau khi chim thay lông xong nên để chim nghỉ 1 tháng để ốp lông và khô lông lại sẽ nhanh vào lửa, hồi phục thể lực hơn