Hỏi CM tự nhiên ro

TinhDNai

ACE cho mình hỏi ... nhà có nuôi CM mà nó kô hót hét gì cả Nuôi cũng tầm 1 tháng rồi kô sổ bọmg gì hết tự nhiên tối hôm nay có ro Với bumg cánh Khoảng 8 phút ấy ... không biết nó bị làm sao nữa 😞

Du Dương

ACE cho mình hỏi ... nhà có nuôi CM mà nó kô hót hét gì cả Nuôi cũng tầm 1 tháng rồi kô sổ bọmg gì hết tự nhiên tối hôm nay có ro Với bumg cánh Khoảng 8 phút ấy ... không biết nó bị làm sao nữa ������

Có thể chim đang sung đó bạn , nhà mình cũng có vài em bổi mới bẫy về chưa ra giọng nhưng mà ro ro suốt nghe cũng vui tai lắm :p

TinhDNai

Có thể chim đang sung đó bạn , nhà mình cũng có vài em bổi mới bẫy về chưa ra giọng nhưng mà ro ro suốt nghe cũng vui tai lắm :p
Nó nhát lắm phi như tên lửa ấy Hồi chiều mới cho nó ăn nữa trái cà Tím ??????

Du Dương

Nó nhát lắm phi như tên lửa ấy Hồi chiều mới cho nó ăn nữa trái cà Tím ������

Thì nó là bổi mà bạn , phải tung tới tung lui tìm chỗ thoát thân chứ ^^ nhưng mà cứ từ từ thì em nó cũng chịu cảnh tù chung thân thôi . vào bài thú vọc bổi đọc tìm hiểu thêm đi bác :)

Chim Điên

Có nhiều trường hợp chim "ro" lắm ví dụ: Sau khi bị hoảng loạn, chim sung, cũng có thể chim đang ngủ mà bị giật mình cũng "ro".... góp ý thôi, nói gì sai đừng bỏ qua mà sửa hộ mình nhé. Thân

TinhDNai

Có nhiều trường hợp chim "ro" lắm ví dụ: Sau khi bị hoảng loạn, chim sung, cũng có thể chim đang ngủ mà bị giật mình cũng "ro".... góp ý thôi, nói gì sai đừng bỏ qua mà sửa hộ mình nhé. Thân
Thank bạn đã góp ý ... kinh nghiệm để mình tiếp thu

Chim Điên

Không khẳng định được, mà chắc là trống ^^! bác thử kiếm con khác kè vào thử, chim có lửa, chim không có lửa, chim mái... xem thái độ ra sao, có xổ bọng không, xổ giọng mạnh mẽ là trống, còn ẻo lả là mái nhé bác, vì có khá nhiều chim mái xổ bọng được 5-7 và mình cũng nghe chim mái ché rồi nhé.

cop con

Chú này mặt dữ, chim nhanh nhẹn, mào lân nhẹ, nhảy nhiều nhưng ko xẹp mào. Khả năng trống rất là cao.
Mà nếu là mái thì cũng xứng đáng để nuôi.
Tóm lại là bổi đẹp. Chúc mừng bạn.

tinbmt1975

Theo tôi con này trống, nhưng bạn tìm cái lồng ép bổi để nhanh thuần, chứ em nó nhảy quá, vài hôm là lông lá chân mỏ te tua hết.

carơ_py

Bạn xem giúp mình là Cm trống hay mái vậy Thank bạn
khả năng trống rất cao ban ah , bổi đẹp , xòe cưng. góp ý tý bạn nên trùm áo lồng chư A nhỏ đủ ánh sáng với cho ăn uống để chim quen dần , thấy bay nhảy kiểu vầy lâu toét đầu với hư đuôi với nhát chim lắm ban ơi.