Hỏi giá thành làm 1 cái aviary

gaututi

nhìn cái avi của bác ken nguyễn mà mê mẩn
mình định làm tựa tựa mẫu của bác ken nguyễn
kích thước khoảng Rộng 1m .dài 3M, cao 2m15 làm trên tầng 4, sân rộng, ko có che chắn xung quanh,
định lợp mái vòm bằng tấm nhựa.
và trồng ít cây, ví dụ làm cây mồng tôi cho leo giàn 1 góc ,và đặt 1 cây xanh bên trong,
mùa hè nắng từ sáng đến chiều tối,và mùa đông miền bắc lạnh cắt da cắt thịt
chỉ sợ chim ko chịu nổi, các bác tư vấn xem làm sao chống nóng tốt và chống rét tốt cho mùa đông
bác nào biết giá sắt U và V bao nhiêu tiền 1 thanh, dài bao m
giá lưới niloc bao tiền 1 m
tấm nhựa lợp mái kích thước bao nhiêu 1m
em tự dựng khung hàn sau đó kéo lưới, bao quanh
ko biết với 2 triệu có thể làm đc cái avi như vậy ko?

em mới tập nuôi, thời gian ko nhiều nên muốn làm cái avi thì đỡ thời gian chăm hơn là nuôi vài lồng chim

vuphat

Cứ làm đi bác sẽ biết ngay mà. nguyên vât liệu không tốn lắm đâu chủ yếu là tiền công thôi. còn nến bác dùng lưới inox thì hơi mắc đó. loại tôt là 90k 1met dài, rộng 60cm. bác à.

gaututi

Cứ làm đi bác sẽ biết ngay mà. nguyên vât liệu không tốn lắm đâu chủ yếu là tiền công thôi. còn nến bác dùng lưới inox thì hơi mắc đó. loại tôt là 90k 1met dài, rộng 60cm. bác à.
công thì ko lo, em và bố vợ tự hàn sắt và cắt đc, hjhj tốn tiền vật liệu thôi, làm mà ko dùng lưới tốt tốt tí thì hay phải sửa, dự định cuối tuần này làm, sẽ up lên các bác góp ý

Buddha

Nếu có Bố vợ làm sắt thì lo gì nữa, nếu vậy bác chơi thép V đi, xài loại 2,5 cho chắc, em ước tính với kích thước của bác chắc cỡ 1 triệu 500 tiền khung, chưa kể tiền lưới :eek: (tại em mới làm xong khung lồng lực băng 1/4 của bác, hết 350k tiền sắt)

vuphat

Vậy thì ok rồi bác . nếu mình tự làm đc thì tầm khoảng tiền đó của bác là chuẩn rồi. làm xong chụp vài tấm hình cho anh em chiêm ngưỡng nhé.

gaututi

Nếu có Bố vợ làm sắt thì lo gì nữa, nếu vậy bác chơi thép V đi, xài loại 2,5 cho chắc, em ước tính với kích thước của bác chắc cỡ 1 triệu 500 tiền khung, chưa kể tiền lưới :eek: (tại em mới làm xong khung lồng lực băng 1/4 của bác, hết 350k tiền sắt)

đang tính nhẹ nhàng hết khoảng 2 triệu, thứ 6 em khởi công, khoảng 2 hôm xong,làm xong sẽ up cho các bác xem

gaututi

2 bố con làm song tốn mồi thôi tiền vật liệu khoảng 1t500k
hjhj chuẩn bác ạ. 2 bố con làm xong lại ngồi ,mà lạnh thế này thịt chó là chuẩn

hôm nay mua vật liệu 7 thanh V3 hết 560k
20 m lưới cáo thép bọc nhựa hết 540k
cộng tiền ốc vít, linh tinh, mái nhựa , tổng cũng ngót nghét 1tr500k,
mai thi công rùi, các bác chờ xem thành quả của em xem có đc ko?

mauchien88

hjhj chuẩn bác ạ. 2 bố con làm xong lại ngồi ,mà lạnh thế này thịt chó là chuẩn

hôm nay mua vật liệu 7 thanh V3 hết 560k
20 m lưới cáo thép bọc nhựa hết 540k
cộng tiền ốc vít, linh tinh, mái nhựa , tổng cũng ngót nghét 1tr500k,
mai thi công rùi, các bác chờ xem thành quả của em xem có đc ko?
ông bố vợ mà uống rượu tốt . mà 2 bố con ngại cạch rượu thì bảo mình nhé mình tiếp hộ .:D

gaututi

hiện giờ đã làm xong khung aviary,
tổng thiệt hại hiện tại đã là 1tr330k, chưa có lợp mái, tính thêm 400k lợp mái nữa chắc ok