Hỏi về chào mào thay lông mà vẫn căng lửa.

chaomaoyemkhit

Chào các bác. Mình mới tuyển 1 em, giờ nó đang thay lông, rớt khoảng đc 70% rồi, đang phun lông mới rất nhiều. Nhưng chú ta thay lông mà vẫn hót hét rất nhiều, có chim lạ lại nhà là ro ro rồi đấu giọng đe nẹt các kiểu luôn (mình không kè chim). Mình tham khảo nhiều ý kiến trên mạng thì cho rằng chim thay lông mà vẫn giữ lửa thì thay rất lâu và sau khi thay xong thường sẽ không chơi, vậy giờ có nên làm cách nào xả lửa chú ta hay vẫn giữ chế độ chăm như cũ hả các bác. Mình chăm thay lông thế này: cám ngon lúc nào cũng có, trái cây ngày nào cũng có (luôn thay đổi), cào cà trung bình mỗi ngày nửa bịch, tắm 2 ngày 1 lần, ngày thường không phơi nắng, chỉ phơi 1 tí nắng sớm vào t7 cn, và chim không đi cội. Các bác cho ý kiến giúp e với!

neo

cũng tuy nết của con chim nữa quan trọng là mình hiểu được nó , bạn nên đổi qua cám thay lông , cáo cáo ít lại và mỗi khi tắm xong bạn phơi nằng chó nó luôn khoảng 15 phút sau tắm là ok rồi , trái cây nên cho loại thay lông như đu đủ cam ....
chúc vui

Gió Lào

bạn nên cho tắm tầm 3h=>4h chiều,tắm xong phơi xíu nắng cho khô lông...cho nó miếng đu đủ rồi trùm lại cho nghỉ sớm

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
tùy nết từng con thôi. còn bác muốn xả lửa thì cho em nó ra cội kẹp biên cho em nó đấu đến khi nào hết lực thì về

chaomaodl1

Chào các bác. Mình mới tuyển 1 em, giờ nó đang thay lông, rớt khoảng đc 70% rồi, đang phun lông mới rất nhiều. Nhưng chú ta thay lông mà vẫn hót hét rất nhiều, có chim lạ lại nhà là ro ro rồi đấu giọng đe nẹt các kiểu luôn (mình không kè chim). Mình tham khảo nhiều ý kiến trên mạng thì cho rằng chim thay lông mà vẫn giữ lửa thì thay rất lâu và sau khi thay xong thường sẽ không chơi, vậy giờ có nên làm cách nào xả lửa chú ta hay vẫn giữ chế độ chăm như cũ hả các bác. Mình chăm thay lông thế này: cám ngon lúc nào cũng có, trái cây ngày nào cũng có (luôn thay đổi), cào cà trung bình mỗi ngày nửa bịch, tắm 2 ngày 1 lần, ngày thường không phơi nắng, chỉ phơi 1 tí nắng sớm vào t7 cn, và chim không đi cội. Các bác cho ý kiến giúp e với!

Lấy cám ra, cho nó ăn cà chua, cam, đu đủ, tắm vào buổi chiều + trùm lồng, để chổ yên tĩnh = hạ lửa ==> thay lông nhanh.

Chim Điên

Mã trắng đang thay lông mùa 2 cúa mình, thay lông thấy thương mà kè chim ché, cánh, đuôi... mình cho đấu luôn vài ngày cho hết lưc luôn ^^ bây giơ rớt lông mạnh luôn hihiiii

Gió Lào

thay lông có căng bằng con của mình ko bạn,cho ra dàn nó cũng ché nữa.bó tay với nó luôn