Hỏi về giọng chim Đà Lạt

Tuan031

Chuyện là thế này-mình có một số anh em và bạn bè ở Huế vào làm ăn và sinh sống ở Đà lạt.Cũng vì thú đam mê nên mang theo chào mào từ Huế vào để chơi nhưng ở đà lạt người ta không thích chim Huế mà chỉ nuôi chim Ddalat nên anh em cũng gặp khó khăn trong chuyện dợt dãi.Nghe nói treo chim Huế lên là họ xách chim về kẻo sợ lai giọng.Mình chưa được nghe giọng chuẩn chào mào dalat lần nào,anh em nào có clip giọng dalat up lên giúp để xin một lần được thưởng thức.Xin cám ơn!

chaomaopr

Bạn vào mục những dòng chào mào nổi tiếng có bài viết về CM đà lạt. Có lẽ mấy người bạn của bạn đợt nhầm chỗ chơi chim giọng. Chứ đà lạt họ chơi chim huế nhiều mà còn chiến binh cuồng phong là chim Huế đó bạn

Tuan031

Bạn vào mục những dòng chào mào nổi tiếng có bài viết về CM đà lạt. Có lẽ mấy người bạn của bạn đợt nhầm chỗ chơi chim giọng. Chứ đà lạt họ chơi chim huế nhiều mà còn chiến binh cuồng phong là chim Huế đó bạn
Cảm ơn bạn

chaomao_dl000

Đúng đó mình cũng không thích chim huế, có ông anh hôm trước mua được em huế bông 6tr mang ra giàn chơi vừa móc chim lên là anh em đưa chim mang về hết. ông anh kia cũng buộc phải bán em kia với giá 4,2tr để đổi một em mồi khác

chaomaodl1

Không có nha bạn. Mình cầm chim tứ xứ đi chơi hết Cội Thiệu rồi Huy anh đức có ai nói gì đâu.
Chắc bạn đi nhầm chỗ chơi giọng Đà Lạt thôi. Chúc vui.

Jack Dam

Theo mình nghĩ chim với chim thì cho chúng nó giao lưu, để còn ngồi bàn tán thẩm giọng cho vui, chắt mấy bác ganh ghét với cái tiếng vang của chim Huế mới tẩy chay theo kiểu vậy đó mà, nghe nói chim Đà Lạt chơi cũng khá hay cơ mà, cũng muốn sở hữu 1 em Đà Lạt xem thế nào mà chưa có duyên