[Hỏi] Về lông đuôi bị cong như lưỡi câu

thai

mình có con chim bổi 5 tháng lông giữ rất đẹp duy nhất có 1 sợi lông đuôi ngoài cùng bị cong hẳn ra ngoài như lưỡi câu . nhổ đi mọc ra vẫn vậy . có ai từng gặp trường hợp này chưa ? có cách khắc phục ko ae ? tks anh em

tranluan8945

Theo mình nghĩ k còn cách khắc phục đâu bạn bởi vì có ông anh chơi chung chim cũng bị tình trạng giống bạn tưởng thay lông xong sẽ hết ai ngờ thay xong vẫn y như cũ

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Bạn đang cho ăn cám gì, có thể ngừng cho ăn cám.Cho chim ăn trái cây như ngoài tự nhiên một thời gian dài thử xem sao.

thai

tks các bác . có ai có cách khắc phục thì chia sẻ đe mình và ae cùng chiêm nhé @@ !

thai

có cao nhân nào bít thì chia sẻ giùm mình nhé ^^ !

pha

Chào bạn, trường hợp này xảy thuong xuyen đối voi chim tơ nuôi lên và chim boi già rừng ít năm lồng khi chúng được cho ăn thức ăn có nhiều đạm (dư đạm). Bạn nên cho ăn thức ăn nào ít đạm ví dụ BA VÌ ít nhất một vài mùa. Thân ái.

thai

Chào bạn, trường hợp này xảy thuong xuyen đối voi chim tơ nuôi lên và chim boi già rừng ít năm lồng khi chúng được cho ăn thức ăn có nhiều đạm (dư đạm). Bạn nên cho ăn thức ăn nào ít đạm ví dụ BA VÌ ít nhất một vài mùa. Thân ái.
1 ý kiến hay . mình sẽ thử . tks bạn nhé @@

lichdam

chim của bạn tự nhiên bị hay bị từ trc. bạn xem nó có xẹo ở vùng chân lông ko

lexuschantrau

tắm hàng ngày và cho ăn nhiều hoa quả mát đu đủ, cam, cà chua đi bạn, giảm mồi tươi nhất là sâu :D

VinhDuySon

Chim bạn bị tật cắn đuôi đó bạn. Mình có con bị y chang vậy. Nó bị 2 lông ngoài cùng 2 bên, rất khó nhìn thấy nó cắn, nó cắn theo kiểu mâm mâm rồi vuốt, lâu ngày chổ đó bị rạn và cong ra như lưỡi câu, lâu nữa sẽ gãy ngang chỗ đó. Tắm xong thì tạm thời hết, nhưng không hết hẳn (vì lông chổ đó bị rạn rồi). Thay lông xong vẫn bị, không biết già tuổi lồng có hết không. Mình cũng bó tay.

thai

tks các bác đã nhiệt tình giúp . vì mới bẫy dc vài tháng à . đẹp và tố chất quá . nên tham khảo thử @@ !