hỏi về vấn đề tập lực

tanphattn

các nghệ nhân cho mình hỏi: Tập lực cho chào mào có ảnh hưởng đến chào mào nhiều không?
Hiện mình có 2 em chào mào, cả 2 đều chưa tập lực bao giờ. 1 em thì ra cội chơi gần 3 tiếng còn 1 em thì chơi được nữa tiếng. cả 2 đều chơi tốt như nhau: ra cánh, giọng, ché,....
vậy nếu tập lực cho em chào mào chơi nữa tiếng thì em đó có chơi được như em chào mào chơi gần 3 tiếng không?
không biết về vấn đề tập lực nên xin ý kiến a/e!

SherlockTN

Ghê chưa, có cọp mà giấu không ta ơi!!!!!!!
Kinh nghiệm tập lực cho con chim suốt 2 tháng trời của tui là từ chim không chơi thành chim chơi 15 phút!!! Nói vậy ông hiểu rồi đó, theo tui tập lực giúp chim ôm lông, giảm mỡ, săn chắc cơ + chơi bền thêm tí xíu thôi chứ k thể nào biến con chim chơi k bền thành con chơi bền được :D. À ở đây là nói đến 2 con ở cùng 1 chế độ chăm sóc, cùng 1 trạng thái lửa như nhau nhe!

dieulam

Ghê chưa, có cọp mà giấu không ta ơi!!!!!!!
Kinh nghiệm tập lực cho con chim suốt 2 tháng trời của tui là từ chim không chơi thành chim chơi 15 phút!!! Nói vậy ông hiểu rồi đó, theo tui tập lực giúp chim ôm lông, giảm mỡ, săn chắc cơ + chơi bền thêm tí xíu thôi chứ k thể nào biến con chim chơi k bền thành con chơi bền được :D. À ở đây là nói đến 2 con ở cùng 1 chế độ chăm sóc, cùng 1 trạng thái lửa như nhau nhe!
Tôi đồng ý với bạn này.

tinbmt1975

Tập lực giúp chú chim linh hoạt hơn, do nhốt trong lồng hẹp thời gian dài, một số chú sẽ mập lên và lười di chuyển.

hlongruby

Đam mê chào mào
Tập lực thì cho khỏe thôi bác ah chứ làm sao mà chim chơi 15p mà tập lên 3h được,chim hay và bền là tố chất của chính nó.Giống như con người vậy thôi, có người khỏe sức đề kháng tốt nhưng cũng có người sức khỏe kém tập hoài cũng ko bằng người khỏe được đâu.Nhưng tập lực thì rất cần thiết để cho chim có cơ tốt và lông ôm sát nhìn rất đẹp.

shopthuhavd

Tập lực là tăng sức khỏe cơ bắp của chú chim khi đấu giàn cho đứng và trụ vững được 2 đến 4 giờ thôi. Còn chim chơi bền được 3 tiếng như Pác nói thì chỉ có những em có tố chất thôi :D
(Tố chất chim + Tập lực .... Em chim đó mới đấu bền như Pác nói được ), Chim của Pác không có tố chất thì Pác có tập lực cũng phản tác dụng,...
Thân chào !

thai

theo mình nên tập lực cho chim . và nên tập có thời gian và chế độ đều

tanphattn

cảm ơn những ý kiến rất hay của các bạn. chim của mình chơi được 30 phút, nết chơi cũng rất tốt ra cánh và ché nhiều, nhưng sau 30 phút thì em nó chơi ít lại và không chơi nữa nên mình hỏi về vấn đề tập lực

cmtegiac

cảm ơn những ý kiến rất hay của các bạn. chim của mình chơi được 30 phút, nết chơi cũng rất tốt ra cánh và ché nhiều, nhưng sau 30 phút thì em nó chơi ít lại và không chơi nữa nên mình hỏi về vấn đề tập lực
tập lực để giúp chim dẻo dai hơn nên rất cần đấy bạn. Nhưng tập lực thì phải tăng chế độ dinh dưỡng lên vì khi tập lực chim sẽ tiêu hao nhiều năng lượng hơn so với khi đứng trong lồng.

de_men_bt

Con 30 phút của bạn đang yếu dan hoặc không có tốt chất, mình đoán con đó má trắng mùa đầu hoặc mùa 2. mua đầu nhiều hơn

tanphattn

Con 30 phút của bạn đang yếu dan hoặc không có tốt chất, mình đoán con đó má trắng mùa đầu hoặc mùa 2. mua đầu nhiều hơn

em này được hơn 3 mùa rồi, nuôi từ chim con lên nhưng chủ cũ chăm không tốt nên chim chơi không tốt bạn ah, mình đang phân vân về tập lực cho em nó, sợ tập không đúng cách sẽ làm em nó hư luôn.

tanphattn

tập lực để giúp chim dẻo dai hơn nên rất cần đấy bạn. Nhưng tập lực thì phải tăng chế độ dinh dưỡng lên vì khi tập lực chim sẽ tiêu hao nhiều năng lượng hơn so với khi đứng trong lồng.
cảm ơn bạn nhiều nha, vậy thì phải tập lực thôi.