Hồi hộp với quà noel cuả thiên nhiên.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thân chào toàn thể anh em Diễn đàn chaomao.org!
Rộn ràng trong không khí Giáng Sinh, vui cùng niềm vui đón chào năm mới, mình xin chân thành thân chúc mọi người một muà Giánh Sinh An lành, bình an và thật nhiều niềm vui, nhiều hạnh phúc bên gia đình và người thân.

[/URL][/IMG]

Còn với mình đang chờ đợi một điều kỳ diệu, một món quà Giáng Sinh thật bất ngờ từ Thiên nhiên ban tặng mà không biết có thành hiện thực không?????
Câu chuyện bắt đầu từ khoảng 15h00 ngày hôm qua 23/12/2013......
Đang làm việc trong phòng kín mà nghe tiếng chim ngoài sân rần rần...chạy vội ra xem chuyện gì, thì hỡi ôi che...chre...chre...chéc...chre...nguyên cả dàn con nào cũng chéc. Từ những chú chiến binh căng lưã nằm trong lồng phóng, đến những chú đang gần hoàn thiện mùa lông, thậm chí cả 2 chú bổi nhập dàn, em nào cũng dáo dát rần rần như nhà có địch.
Mà đúng là nhà có Thích khách thật!!!! Một kẻ lạ mặt đang bay vờn trên đầu mấy em nó và cả trên đầu mình. Nhìn mấy lượt vẫn không biết chim gì, và không tin vào mắt mình nếu đúng là sự thật...Kẻ lạ mặt mang hình hài một chú chào mào bình thường nhưng sao thấy đội trên đầu cái gì kỳ lạ quá. Nó không phải là cái mào nưã rồi...nó giống cái nón màu trắng vậy...
Hồi hộp quá, dụi mắt mấy lần sao vẫn nhìn rõ thế...vậy là đâu bị hoa mắt. Hay là chú Xuananhdaklak đem Hoàng Tử Chào MÀo về tặng mình đây...Có lẽ là vậy, nhà chú ấy nhiều chim bông quá mà. Kính thưa các loại chào mào bông nên không tiếc một con độc để tặng ông anh này.
Mà thôi, kiểu gì cũng được...đang viết mấy dòng này mà tay run quá, post cái clip cho anh em xem thử :

Còn chờ gì nữa, bày binh bố trận thu phục Thích khách thôi.

Đang bực mình với em mái trong clip xuất hiện không đúng lúc lại gặp cái điện thoại đổ chuông dồn dập...Kệ nó, phải tập trung thôi. Nhưng mà nó không yên lại reng tiếp...Xem số gọi tới là đưá nào phá lúc này, bà mẹ VN anh hùng, oải quá đi...cái thằng cha Công An khu vực...Anh chào em, em chào anh...EM khoẻ không? Giáng sinh vui vẻ nhé!...( Lòng vòng, nói nhanh đi bố ơi tui đang gấp)...Mãi sau mới có câu cần nói " Có tí gì anh em vui vẻ thức trực Noel nhé". Ok, thôi anh! ( Xin thùng bia nói bà cho nhanh, tui mà bẫy được con chim này đúng hàng độc thì cả phường say cũng được)....:mad:

Lại canh chừng, rình mò mãi nó mới chịu xuống...Thình lình từ đâu lại xuất hiện ông " cố nội " hàng xóm ăn cơm nội trú Bệnh Viện Chợ Quán, Biên Hoà lâu năm mới về lù lù đi tới. Anh Tâm làm gì đó, rình chộp gì thế? Mày đi chỗ khác chơi đi, tau đang bận tí...Ôi, ôi, con chim anh xổng à? Chim ơi chim, chim đừng bay, hót líu lo, hót líu lo...cứ thế mà nó phang. Bà nội cha nó, không biết xử sao luôn....Mày đi cho tau nhờ, tau cám ơn mày không hết. Không anh ơi, em bắt phụ cho. Bắt được anh cho em 10,000 nhé. Ô sờ kê mày, cho trước mày luôn nè, đi chỗ khác chơi sớm đi. Tau mà bẫy được nó tau mua cho mày 10 lít rượu cho mày nhanh vào lại BV Biên Hoà luôn, đỡ phiền...
Đau bụng, nhức răng với mấy ông thần này quá đi! Nhưng thôi, cố tập trung vào chuyên môn.

Đang up cái clip mà lâu quá...bổ sung sau nhé ...

Nguyên nhân chậm trễ là chờ mãi cái clip này up từ trưa giờ nè anh em :

Trong clip nó đã đậu vào cầu tử vậy mà báo hại thiệt, lưới chẳng bật dù đã thử vài lần trước khi treo lên...huhuhu...

Sửa lần cuối:

KenBui

Hốt được em nó chưa anh Tâm, hy vọng là được, em xem còn thấy hồi hộp nữa vì nó là của em bị sẩy đấy, keke...

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Anh Tâm lại chém bão anh em rồi. Kaka. Chúc đội anh gia nhập thành viên mới

vukienvp

Hồi hộp quá bạn ơi.
Thu phục đc em nó chưa vậy? post lên cho anh em xem đi.
Thân vukienvp

copden

đầu bông hả anh ui ui đúng rồi hình như đâu bông qua này mất ăn mất ngủ rồi keke

netcom0909

tất cả đứng im chờ bắt được thích khách mới được nhút nhích. Mà nghi anh bắt xong là có " đại ca " đến viếng thăm xin được chuột tội để trả về khổ chủ quá.

netcom0909

chú đầu bông này nhìn đẹp quá mà hơi " ngu " thấy hotgirl đến mà lại chạy, thua em rồi anh Tâm ơi.

copden

Nó đả ăn trái cây trong lồng rồi thì ko đi đâu mổi lần nó tiếp cận lông đó nếu ăn đc trái cây thì a để nó ăn 1 vai miếng rồi tiếp cần từ từ lủa đi ko cho ăn no. A hạ lồng đó xuống ép trái cây đó gần 1 cửa lồng tắm bỏ 1 trái cây khác đả đc chim của a ăn vào trong lồng tắm gần cửa. Chim ăn quen trái cây đó rồi sẻ mom men lại do bị ép gần cửa nên ko ăn đc trái cây trong lồng. mà sẻ nhìn ngang dọc rồi vào trái cây trong lồng tăm ăn. A áp sát từ từ đóng cửa lồng tắm thì chim sẻ ko bị hoảng luôn hehe em bắt bao nhiu con như thế rồi đó a

Mink

Chúc anh Tâm may mắn nha, quả là món quà thật ý nghĩa mà ông già Noel mang đến trong mùa Giáng Sinh này. Kết em " mái" trong Clip 2 her her !!!

thaphuongkhach

Administrator
Cụ quăng quả pháo rồi chạy mất dép, làm anh em vênh mỏ lên hóng... nhanh nhanh ra dùm cái cụ...

Nhìn món quà mà ganh tị quá....

thaphuongkhach

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Ec ec ... lấy gấp kính hiển vi ra xem chứ không thì hoàng tử này có thể mới bay ra từ tiệm hớt tóc thanh nữ nào ở gần Phú Thọ Hòa đó cụ !

Chúc Giáng sinh vui vẻ - hạnh phúc nhé !

Thân/Leebul,

thaphuongkhach

Administrator
Ec ec ... lấy gấp kính hiển vi ra xem chứ không thì hoàng tử này có thể mới bay ra từ tiệm hớt tóc thanh nữ nào ở gần Phú Thọ Hòa đó cụ !

Chúc Giáng sinh vui vẻ - hạnh phúc nhé !

Thân/Leebul,

Nó mà bay trong tiệm đó ra thì cái đầu trọc lóc kia cụ ạ ^^

Leebul

Quản lý nhiều BOX
haha..mới bay vào vừa bị xịt kem để cạo cho đỡ rát nhưng nó sợ quá vội bay ra nên đầu vẫn còn dính kem :p

Chắc chuyến này cụ Tino trúng đậm rồi..

lamda_nguyen

Đợi Anh Tâm khui quà muk lâu quá....Chắc nhận được quà của Ông già NOEL đi du lịch cùng đám tuần lộc luôn rồi.
Ngồi hóng....
Thân Lamda_Nguyen...!

Le vinhloc

Từ hôm qua đến giờ mà chưa có tin gì vậy A Tâm Tinatino. Anh làm AE hồi hộp quá!.........

xuananhdaklak

Hahaha! Thằng em xin bái phục tài viết văn của sư huynh! Bái phục bái phục! Đọc đến đâu cười bể bụng đến đó! Kiểu này chắc bữa nào e ghé e tặng riêng anh cái giải " Cây bút vàng của năm" quá a tâm ơi! Khựa khựa a viết bài rồi a quăng bài ko thấy đâu luôn,báo tin cho anh em biết vợi hay là bẫy được con chim từ tiệm tóc bay ra đang ngồi mếu máo rồi hả ?????? KHAI RA MAU . Tiện đây thông báo với ae luôn là Hoàng Tử Chào Mào trên đường di chuyển từ Cầu Sắt Thủ Đức qua Cầu Xéo Tân Bình đã bị xổng, có thể con chim đang lảng vãng nhà anh Tâm chính là nó . Nên anh Tâm có bẫy đc thì mau thành khẩn khai báo để thằng e đến chuộc nha! Xổng chim đang ko có tâm trạng ăn noel đây! A mà bẫy đc em lên cướp!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Xin lỗi vì gián đoạn quá lâu, để anh em phải chờ đợi....
Đang bực mình với em mái trong clip xuất hiện không đúng lúc lại gặp cái điện thoại đổ chuông dồn dập...Kệ nó, phải tập trung thôi. Nhưng mà nó không yên lại reng tiếp...Xem số gọi tới là đưá nào phá lúc này, bà mẹ VN anh hùng, oải quá đi...cái thằng cha Công An khu vực...Anh chào em, em chào anh...EM khoẻ không? Giáng sinh vui vẻ nhé!...( Lòng vòng, nói nhanh đi bố ơi tui đang gấp)...Mãi sau mới có câu cần nói " Có tí gì anh em vui vẻ thức trực Noel nhé". Ok, thôi anh! ( Xin thùng bia nói bà cho nhanh, tui mà bẫy được con chim này đúng hàng độc thì cả phường say cũng được)....:mad:

Lại canh chừng, rình mò mãi nó mới chịu xuống...Thình lình từ đâu lại xuất hiện ông " cố nội " hàng xóm ăn cơm nội trú Bệnh Viện Chợ Quán, Biên Hoà lâu năm mới về lù lù đi tới. Anh Tâm làm gì đó, rình chộp gì thế? Mày đi chỗ khác chơi đi, tau đang bận tí...Ôi, ôi, con chim anh xổng à? Chim ơi chim, chim đừng bay, hót líu lo, hót líu lo...cứ thế mà nó phang. Bà nội cha nó, không biết xử sao luôn....Mày đi cho tau nhờ, tau cám ơn mày không hết. Không anh ơi, em bắt phụ cho. Bắt được anh cho em 10,000 nhé. Ô sờ kê mày, cho trước mày luôn nè, đi chỗ khác chơi sớm đi. Tau mà bẫy được nó tau mua cho mày 10 lít rượu cho mày nhanh vào lại BV Biên Hoà luôn, đỡ phiền...
Đau bụng, nhức răng với mấy ông thần này quá đi! Nhưng thôi, cố tập trung vào chuyên môn.

Sửa lần cuối:

nhanddb

Xin lỗi vì gián đoạn quá lâu, để anh em phải chờ đợi....

Bông trắng đầu luôn ông nội ơi !!!
Xui lắm mới gặp hàng nhuộm.