Hội thi chim Chào mào lần V-2015 Quảng Ngãi

hoatlinh

Member
Chúc mừng hội thi diễn ra thành công tốt đẹp và hoành tráng !
Hôm thi mình cũng tham gia hội thi, chim của anh em hội Đức Phổ cũng tiến sau dựt được 3 giải. Đặc biệt là chú chim sbd 528 của anh Dũng TTĐP đoạt được đồng giải tư.
Trong quá trình theo dõi mình có ghi lại các đoạn video của mấy vòng cuối. Xin mạng phép dungqnMatrix mình đăng lại cho anh em xem lại, hơn nữa hôm đó chủ nhân chú chú chim sbd 528 bận việc không đi được mà gởi chim cho anh em mang đi thi để có dịp xem lại.

Tóp 50 (vòng chọn top 40)

Top 40

Top 30

Top 20 lần 1 loại 6

Top 20 lần 2 -14 loại 4

Video Vòng chọn 5 KK 5 vào CK Hội thi chim Chào mào lần V-2015 Quảng Ngãi

Vòng chung kết

hoatlinh

Member
Địa điểm thi thật lý tưởng mát mẽ, nhưng có một điều mà để nói là sân trường cây cổ thụ nhiều vả lại mùa nầy mà sao lá vàng rơi nhiều quá, mỗi lần có luồn gió đi qua lá rơi làm cho nhiều chú chim chưa thích nghi được bay hoãng loạn xạ nằm xuống cầu dưới ngóng cổ mà nhìn mất tập trung thi đấu. Các bạn thấy vòng CK chú chim sbd 528 lồng vuông là 1 ví dụ điển hinh. Chú chim nầy nếu bạn theo dõi thì thấy ở mấy vòng loại chơi rất tốt.

dungqn

"Xin mạng phép dungqnMatrix mình đăng lại cho anh em xem lại"
To Hoatlinh: bạn ko cần xin phép đâu, các bạn khác cũng vậy, ai có thông tin về cuộc thi cứ đăng lên topic nầy, cám ơn.

kinhdoanh8984

con lồng tre 17 nan, 3 cầu thẳng kia, có cái ô to tướng trên nóc lồng thế kia mà giám khảo không cho xuống luôn từ vòng gửi xe đi. Xem ra vào sâu kiểu này khả năng là........!?

hoatlinh

Member
con lồng tre 17 nan, 3 cầu thẳng kia, có cái ô to tướng trên nóc lồng thế kia mà giám khảo không cho xuống luôn từ vòng gửi xe đi. Xem ra vào sâu kiểu này khả năng là........!?
Cái kiểu lồng có mái che thì không thấy, nhưng những hội thi ở các tỉnh phía nam thì quấn áo lồng luôn trên nóc lồng là có, cho nên BGK nghĩ vậy mà không quan tâm. Cái nầy thì chim thi ít mất lực hơn, lợi thế hơn, pó tay.com!

dungqn

Phải nói là Hội thi thành công quá tốt đẹp, xin cám ơn tất cả các nghệ nhân gần xa đã tham dự hội thi, đặc biệt là ae HHCMMN, diễn đàn Org và Hội, CLB cm các tỉnh. Tuy nhiên, trong kết quả nào cũng vậy, chắc sẽ còn một vài điều đáng tiếc. Bản thân tôi tiêc rằng ko gặp a Hoàng Bilado ở hội thi dù a có hứa sẽ đến, và thấy rằng vào đến top 5 chim ko còn đủ lực để phô diễn nữa là do ta kéo dài các vòng thi và trời nắng quá chăng? và việc phủ áo lồng lại trước khi thi vòng chung kết là điều ko phù hợp (điều gì nếu ko phù hợp thì cũng sửa được mà), và chắc sẽ còn nhiều thiếu sót nữa mong rằng ta cùng rút kinh nghiệm để xây dựng phong trào càng phát triển hơn.

Jack Dam

Hôm thi ở cầu xéo - HCM, cũng có 1 lồng như vậy vào chung kết, chung quy lại vấn đề này nên chấp nhận, chim chơi hay là đc

Hôm thi ở cầu xéo - HCM, cũng có 1 lồng như vậy vào chung kết, chung quy lại vấn đề này nên chấp nhận, chim chơi hay là đc
Con vào chung kết vừa qua ở quảng ngãi ,đạt hạn 4 chính là con của đoàn TP HCM, em nầy chơi rất hay tuy nhiên với cách có mái che trên nóc thì rõ ràng có lợi thế rất lớn so với những con chim khác khi chơi ở ngoài nắng,đặc biệt là ở những vóng cuối khi thể lực chim đã giảm.

Jack Dam

Có đôi khi muốn thay đổi 1 cái gì đó cũng khó, vì nó đã đc chấp nhận tại cái nơi mà ng ta chơi lớn mạnh, nếu đánh nó loại thì ae chơi chim mọi miền lại chê bai này nọ, làm mất tiếng nghệ nhân Q.Ngãi