Help Chào Mào Bị Trúng Gió Liệt 2 Chân(cần Giúp đở gấp)

Mickeycm.batoqn

Tình hình nhà có chú Ba tơ 4 mùa cách đây 1 tháng bị két dọa ít hót và đi phân như cọng tóc.bây giờ đả hết hoàn toàn.vừa xong cơn bạo bệnh kỳ lạ đó thì cách đây 4 có việc đi xa gởi chim nhà bạn bị hết cám chim trúng gió hay sao bị yếu hai chân nhảy cầu bệt bệt quỵ 2 gối,kè chim xem thái độ vần tốt.
Hiện đang áp dụng dùng cây sầu đông như anhtuangiatu và cafesua đả úp bài ,để chim đứng xoa dầu vào 2 lòng bàn chân khớp gối và 2 bẹn đùi ,treo nơi yên tỉnh tủ áo lồng nhưng tình hình thấy ko khả quan.đả dùng dc 2 ngày theo phương pháp này.
theo 1 số anh em kêu phơi nắng nhưng bây giờ quảng ngãi đang rất lạnh ko có nắng.
Mong anh em nào gặp trường hợp như mình cho xin ít ý kiến để có phương pháp điều trị kế tiếp.

Thank Anh Em bớt chút time xem qua bài viết

chaomaolh_brvt

bạn thử cho uống mật ong pha với nước cam,nhỏ vài giọt dầu xanh xuống bố lồng rồi tủ lại cho ấm,vài ngày xem sao,khi nào có nắng thì đem ra phơi,mình đã thử với chú chim của mình,chúc bạn thành công

thodeco

kết hợp thêm vắt cam vào miệng cho nó uống dặm mong khả quan hơn,chúc chú chim mau khỏi

Mickeycm.batoqn

bạn thử cho uống mật ong pha với nước cam,nhỏ vài giọt dầu xanh xuống bố lồng rồi tủ lại cho ấm,vài ngày xem sao,khi nào có nắng thì đem ra phơi,mình đã thử với chú chim của mình,chúc bạn thành công
cảm ơn bạn mình có cho uống mật ong và cam vẩn để rời chim ăn bình thường

kết hợp thêm vắt cam vào miệng cho nó uống dặm mong khả quan hơn,chúc chú chim mau khỏi

Cam vẩn để chim ăn bình thường bạn à chứ ko phải ko ăn.

Mickeycm.batoqn

Có lẽ bị yếu nên vậy chứ trúng gió sao liệt 2 chân vậy bạn
trúng gió củng có hiện tượng này bạn,ở người vẩn có trường hợp trúng gió nếu ko kịp thời điều trị có thể dẩn đến di chứng khác nhau và liệt 2 chân ở người củng ko phải là hiếm

caphesua

bảo e bắt ra xoa dầu .cho uống mật ong.cho đứng cầu xoan tối ngủ trùm áo thật kin .cho vài giọt dầu dưới đáy lồng .nếu kg có nắng có thể mua bóng đèn sưởi loại cho gà đá úm vài ngay xem có đỡ kg

linhu

Ở gà con bị ủ rũ đập 1 nhánh tỏi, nhét miệng thấy khỏi nhanh, ko biết áp dụng cho chim dc ko?!

rubytn

Theo mình nên cho chym ngâm chân vào nước gừng ấm + thêm ít muối. Chú chim của mình cũng giống như vậy và đã khỏi. Thân!!!
Chúc chim bạn mau khỏe.

treofan

Trường hợp này chỉ cần, bôi dầu xanh trên cầu, đập dập vài củ tỏi để dưới đáy lồng, nếu có vỏ quýt cam thì bỏ vô luôn (chỉ bỏ phần vỏ xanh), đập 1 - 2 tép tỏi vào cóng nước cho chim uống và thay trong ngày. Tầm 3-5 ngày là chim bình thường lại thôi. Cách này do 1 cao nhân trên diễn đàn hướng dẫn và cứu sống rất nhiều em .

N

namkiet

Guest
Chào Bảo!
Vấn đề ở đây theo mình không phải trúng gió, mà là do hết cám, chim không có thức ăn, đói tạm thời nên dẫn đến hiện tượng chim bị xù lông và yếu.
Hiện tại thời tiết không có nắng, theo mình nên trùm áo lồng kín, cung cấp thêm chất dinh dưỡng cho chim như cào cào non ( nếu có) và theo dõi thêm xem sao.
Chim vẫn chịu ăn thì không sao rồi, nếu có avi thì nên thả vào để chim cảm thấy thoải mái trong không gian rộng, nên thả chung một em mái nữa nhé.
Hi vọng chú chim sẽ khỏe trở lại .
Thân

vubaucat

mình có cánh này,bạn thấy hợp lý thì làm theo.bỏ vào chuối sứ vừa chín tới.thêm mật ong vào cóng nước.thoa dầu dưới bố lồng.

Mickeycm.batoqn

thank anh em,đang áp dụng tất cả các cách,có bệnh thì vái tứ phương trúng cái nào hay cái đó.

kjenprodn

dùng cây sầu đông cho nó đậu lên nhé ^^.. Nhớ là gọt lớp vỏ ngoài cùng ra .. gọt nhẹ thôi, cho ăn cam, trùm lại vài ngày là tỉnh :D