Help me !!! Cần cứu một sinh linh

bachtuyetlan

Tối lem nhem đang cất chim thì thấy 1 em vẹt yến phụng . E nó bị thương ở giữa lưng máu tóe loe, k bay được. Nhìn mắt e nó ướt át nhìn khổ thân quá. Em chưa nuôi dòng này bao giờ, muốn bắt e nó ra để bôi thuốc mà sợ e nó cắn. Mà loại này ăn thóc có được không ạ, mong a e giúp đỡ e với

thodeco

bác giã nghệ đắp vào chổ vết thương nó,hi vọng nó qua khỏi

vô danh

hình như yến phụng ăn kê thì phải cứ thử cho ăn thóc xem sao?

doan nguyen

ăn tất bác ah, e thấy mấy tiệm chim chỗ e toàn cho ăn thóc với bắp, bán buôn ăn kê để mà sạt nghiệp

xuananhdaklak

yến phụng thì bạn cứ bỏ hạt kê trộn thóc nó ăn gì thì nó ăn! nếu nó còn ăn được thì ngày mai bạn bắt nó ra xem chỗ bị thương, nếu là vết thương hở gây chảy máu bạn hãy nhổ hết lông xung quanh chỗ hở! rửa sạch vết thương bằng nước muối pha loãng. sau đó bạn dùng bột ampiciline (là thuốc tây dạng viên nhộng nhựa ở người) rắc lên vết thương cho mau lành! hoặc bạn dùng kháng sinh bột amocxiciline rắc lên cho mau lành vết thương cũng được! chúc bạn thành công!

bachtuyetlan

Vâng , giờ tối biết kiếm đâu ra kê với thóc . Chắc e cho ăn gạo thử xem. Nhà toàn chào mào nên cũng chỉ có chuối , e thì chưa thấy Vẹt ăn chuối bao giờ. Mà hình như e này bị bắn hay sao ý.khổ thân

bachtuyetlan

E cho rau muống thì nó ăn, gạo k ăn ,chuối , quả lựu nó cũng k ăn. Ăn rau muống thấy mỏ có vẻ yếu