Help me , lại rớt lông nản thiệt .

kuhoian

Chào các bác.
Tinh hình là e có chú cm thay lông xong đc gần 2 tháng rồi. E đã mang dợt dãi đc 3,4 lần rồi. Chim đã ôm gọn lông và đang lên lữa.
K hiểu sao mấy ngày nay e thấy rụng 5,6 cái lông cánh, chỉ rụng mỗi lông cánh còn chỗ khác k rụng,,,hix.

Nhờ các bác giúp em xem nó rụng lông vì nguyên nhân gì vậy, cách khắc phục làm sao, bùn bùn nó thay lông nữa thì chít e,,, hix hic.
E đang dùng cám Hiển 2.

Các bác tư vấn giúp e với. Thanks các bác nhiều.

MrKhoaMars

Nó hoảng gì đó thôi bác. Chịu khó xem thử ít hôm nó rụng cái gì nữa không. Trước mình có nói bác xem ở nhà có con gì hù nó không. Trước mình kiếm không ra sau thấy mấy con thằn lằn nó tối hay chui vô ăn cám ban đêm.

kuhoian

Nó hoảng gì đó thôi bác. Chịu khó xem thử ít hôm nó rụng cái gì nữa không. Trước mình có nói bác xem ở nhà có con gì hù nó không. Trước mình kiếm không ra sau thấy mấy con thằn lằn nó tối hay chui vô ăn cám ban đêm.

Thanks bác !

Mà canh me không có thấy thằn lằn vợi lại tối tủ áo lồng kín lắm , mà không phải buổi sáng mở áo ra thấy nó rụng , mà là tắm nắng hay tắm nước bùn bùn nó rỉa lông rỉa lun ra sợi lông cánh .

Có khi nào do cho nó tập lực nó tụt lông cánh k bác , e mới cho tập lực đc mấy hôm nay , tấp buổi sáng sớm tầm 1 tiếng là cho ra à .

Chắc phải đổi qua cám nhạt , hix , lông với lá nghĩ mà chán quá hết con này rụng đến con khác rụng

Duy thân

Đừng nản bác ơi,chi rớt lông sót đó,cứ chăm bình thường thôi,e bị một con h ra được một nửa,chim chơi vẩn như thường,lúc thây lông lông cánh chim mình chỉ rụng vài cộng thôi.

cocghe

theo bản thân mình thì có nhiều con thay lông 2 lần... điển hình như mình có con mồi vừa xong lông, đi đánh được 3 con xong rụng lông tiếp đành tủ cho e nó khoác bộ áo mới tiếp