Hoạch thơm mái

pincon14

chào cả nhà! mình cần em hoạch thơm mái ai để sinh sản thí nghiệm theo cách thái lan thử.< hik! tới 4 đời mới ra chào mào.> ai có inbox mình nghen.

tenchiday

bác thích thì bắt chim non mà nuôi. mùa này hiếm gì. bác nên mua chuộc mấy đứa nhỏ để tụi nó kím cho.

pincon14

làm sao để biết hoạch thơm trống hay mái các bác ơi?:cool:
mình cũng không bik, vì từ trước giờ chưa nuôi. giờ mới thí nghiệm, ở gần nhà có 1 cặp sáng ra kêu dữ lắm mà chả bik làm sao bắt được cả, nhìn con nào cũng giống nhau, mà hình như con mái nhỏ con hơn con trống.

pincon14

bác khoe có mái thuần mà, nhượng lại e đi e tìm cho vài con non này
chào mào mái thiếu j, nhưng để chọn giống thì khắc khe chút. còn khó hơn kiếm trống hay, vì con trống dễ dàng thấy ngoại hình, phong cách đấu, giọng hót. còn chim mái đặc biệt né những con kêu wit wiu vì như vậy chim trống dễ bị lọt giọng khi ghép. nhà mình có 3 em nhưng chỉ có 2 em đạt chuẩn. 1 em đang ghép đẻ, 1 em còn quá nhát. nếu được mình cho bạn mượn không bán. lỡ mất thì em chịu coi như xui thui.

tenchiday

chào mào mái thiếu j, nhưng để chọn giống thì khắc khe chút. còn khó hơn kiếm trống hay, vì con trống dễ dàng thấy ngoại hình, phong cách đấu, giọng hót. còn chim mái đặc biệt né những con kêu wit wiu vì như vậy chim trống dễ bị lọt giọng khi ghép. nhà mình có 3 em nhưng chỉ có 2 em đạt chuẩn. 1 em đang ghép đẻ, 1 em còn quá nhát. nếu được mình cho bạn mượn không bán. lỡ mất thì em chịu coi như xui thui.
hehe. nác nói vậy k sợ xui thiệt à ? để mai e về quê kím thử cho bác. đc thì e ib bác ngay