Huấn luyện chim lên lửa

nguyenminhhoang

tình hình là e có 1 chú chim cũng dc gần 1 năm mấy. chim đứng lồng, hót nhiều, nhưng đấu đá thì ko có, mỗi lần kè chim khác là hót vài tiếng rồi im re đứng rỉa cánh. nhờ các anh các bác trên diễn đàn cho ý kiên. liệu phải do cách chăm sóc hay do tính của con chim.( cám e cho ăn là hbk2, cào cào thì ngày nào cũng cho, chỉ có ít cho đi dợt thôi) em đã đọc hết cách giúp chim lên lửa của dd.mà ứng dụng vào thực tế thấy cũng vậy. mong có những lời góp ý chân tình. thanks!

logach123

ko căng vì quá căng, bạn nên tìm hiểu kỹ hơn về cám và chế độ chăm sóc.

Jack Dam

có lẽ con chim hơi lành tính, đang định khuyên bạn cho ăn cám nóng mà thấy hbk2, thì không cần bàn thêm, chắt chim bạn còn non tuổi lồng, nếu mang đi côi để xa 1 tí trong những lần đầu tiên, cho đi biên lần vào, theo mình nghĩ sử dụng phương pháp ủ chim (trùm áo lồng kín để nơi mát mẻ trong khoảng 1 tuần, chim sẽ chơi xung hơn, nhưng vẫn sử dụng chế độ tắm phơi nắng bình thường nhé, phơi nắng nhiều 1 tí,
chúc chim bạn chơi hay hơn

minhhuyjmmy

bác này nói rất chuẩn, bạn cho em nó tập lực 8h-11h, cho tắm, phơi nắng( cào cào, chuối....) sau đó chùm em ngủ sớm( nhưng để hở để em nó thấy ánh sáng ăn) khoảng 2 tuần em nó sẽ sung như .... kakka mong em sớm lấy nữa