Huấn luyện má trắng thành những chiến binh thực thụ

ninhquanghuy

Cha mẹ hay chưa chắc chim con đã hay , người xưa có câu" cha mẹ làm thầy con đốt sách" hay bàn tay có ngón ngắn ngón dài. Nếu bạn muốn tạo ra mt mười con đều có nết chơi đẹp như cha nó thì đầu tiên bạn phải có con trống phù hợp với tiêu chí của bạn. Sau đó tiến hành lai tạo cận huyết theo con chim trống xuống 4-5 đời thì bạn sẽ có được con chim mái thuần và có tố chất . rồi bạn kiếm con trống nuôi ss với con mái này thì giàn chim mt của bạn sẽ có nết chơi đẹp giống như con trống ban đầu bạn lựa chọn. Chúc may mắn
Như vậy mất quá nhiều tg và công sức ngót chục năm k ít và chết con mái đấy thì coi như về mo à Bác nên e chỉ muốnnói ở đây là việc lực chim con m cảm thấy có tương lai và chăm theo 1 quy trình rồi lọc lại,10 em đc tầm 2 3 em như mong đợi là tốt lắm rồi chứ k muốn nuôi sinh sản vì rất vất vả

ninhquanghuy

Sáng qua có gởi thử 1 con yếu lửa ở cội , sáng nay lên cho thêm thức ăn mở áo lồng ra nó thấy mình tung lồng ầm ầm mặc dù ở nhà đã thuần người rồi . Gởi lại vài hôm xem có lên sung lên tí nào không chứ về nhà nó nhát người lun thì chết . Ở cội treo tập trung 2-30 lồng , hix .....
Chắc nó hoảng cái gì đấy bác cứ nhẹ nhàng với nó là ok ngay

ninhquanghuy

NUÔI CHUNG 1 NHÓM THÌ SẼ HỌC GIỌNG chậm LÀ CHẮC CHẮN. tuy nhiên mình nói tìm con nào giọng tầm 4,5,6 là dễ học. qua nuôi bầy đàn, sẽ hình thành con dữ nhất. bắt ra thuần chơi, sau đó sẽ có tiếp con khác làm đầu đàn, bắt tiếp.... con nào tệ quá thì tha ra ngoài để người khác bẩy lại về chơi hihi

ý bạn hay, vì sợ con chim thuộc đè mấy con nhỏ. vậy thì nên chọn 1 chỗ gần hoặc làm 1 cái lồng avi gần để nuôi con thuộc cho mấy thằng nhỏ
học tập.
ý kiến của bác cũng hay nhưng phải là người có thời gian và nhà có không gian ^^

phuquangnt

Hôm nay mới bắt đc em má trắng bung xòe với cánh ruồi về nhà đứng lưng tôm cánh chạm cầu Nhưng yếu kém k biết chăm má trắng nên gửi vào sg để gl với ông anh ^^! Hi vọng tuơng lai em nó chói sáng.

ninhquanghuy

Hôm nay mới bắt đc em má trắng bung xòe với cánh ruồi về nhà đứng lưng tôm cánh chạm cầu Nhưng yếu kém k biết chăm má trắng nên gửi vào sg để gl với ông anh ^^! Hi vọng tuơng lai em nó chói sáng.
nhiều em má trắng tố chất tốt nuôi lên còn hay hơn nhiều con già đó bạn ^^
chúc mừng bạn hi vọng e nó tỏa sáng

Má trắng mình thấy rất ít con bản lĩnh thực sự. Vì thật ra ko có kinh nghiệm va chạm gì ở ngoài rừng. Nhưng nói thật đệ luyện 1 con má trắng thành 1 chiến binh thì là 1 điều quá xa xôi. :)