Huế mào siêu dày

2ndFACE

Mới móc đc con Huế mào cui nhưng cao cực dày..vừa quay sáng nay,cọ này chủ cũ xách chân từ Huế, bộ cũng rất to.như bộ trung chim Bắc luôn, k hiểu video kiểu gì up 2 lần vẫn bị xoay.hicc

kingbirds_QN

E nó sung quá nhỉ.mào này là mào rơm bạn( cũng có nơi gọi là mào dê) chứ k phải cui.Cui là phải cực ngắn 1/3 mào này thì gọi cui được.Và có thắc mắc là ""mới móc được" là sao vậy bạn.thân

Tan Minh

E nó sung quá nhỉ.mào này là mào rơm bạn( cũng có nơi gọi là mào dê) chứ k phải cui.Cui là phải cực ngắn 1/3 mào này thì gọi cui được.Và có thắc mắc là ""mới móc được" là sao vậy bạn.thân

Lần đầu mới nghe mào cui , mào cui là mào ngắn hả bạn ,nó không đẹp hay không có giá trị vậy ?

2ndFACE

Con này k phải mào rơm nhé, con này mào daỳ như mào cui nhưng cao như mào thừong... chim mới có 8 tháng thôi, ở nhà bị con Bình Điền đè quá, giờ k dám treo chung nữa.

chaomao^^py

Moderator
Con này không phải mào cui ! Mào cui là mào thấp nhưng chân mào cực kỳ dày , giống mào của mấy con ngũ đoản ấy , nói vậy cho dễ hình dung hihi

2ndFACE

Con này không phải mào cui ! Mào cui là mào thấp nhưng chân mào cực kỳ dày , giống mào của mấy con ngũ đoản ấy , nói vậy cho dễ hình dung hihi
THANK, ý mình là dày như mào cui nhưng cao như mào thường, nói chung daỳ gấp rữoi những con ở nhà mình, vì thế thái độ nó cũng rất gấu nhé...

xeko

Bác chủ ở đâu hn nhỉ,hôm nào ae gl,nhà mình ở nguyễn công trứ.

thai

mào này cũng dc thui. chỗ em có thằng đang đòi bán con 6 mùa mào rất dày mà lại già rẻ vì ko có tiền nên em ko bắt dc đây . chán

Conchymnho

Mào đinh dày ngọn mà gốc mào con này mỏng ko tốt nên chim hay cụp mào. Mào này mà có ng gọi mào rơm thì thật là .......chim thái độ tốt.cá nhân mih thấy cái mào k đẹp

ducthitran

Thằng bạn mình có con Quảng chuẩn cui luôn, để mai mình làm vài tấm úp cho mấy bác xem. Mình ngỉ mào e này không phải cui.

rytomje

mình cũng có 1 con má trắng mào cui sáng mai chụp up cho các bạn xem thử phải không ?

tranhathi

xin lỗi bạn. Thứ nhất em này mào đinh, với lại em này không phải chim Huế............................