Huế mất gốc nhà mình mới vào lửa!

Sau mấy ngày mưa, được ngày nắng em Huế "mất gốc" cũng đã có chút thái độ.
Các bác chém nhẹ cho nó mau tiến bộ, và Bác nào biết nó vùng nào thì cho em biết với, chim thằng em tặng cho, chỉ biết là ông Cậu nó mua trong Huế...
PS/ Mình đã đăng clip em nó cách đây lâu lâu rồi nhưng lúc đó nó chưa có lửa như này...Nếu mod cảm thấy tốn tài nguyên diễn đàn thì close hộ mình, mình không phải bán chim cò gì nên cứ nói thế cho nó chắc.

quangphucmobile90

chim hay đó bạn. có clip đấu em nó nửa thì cho ae coi cho nó đả mắt hj. huế thì không rành giọng chờ cao nhân thẩm âm.

Tôi đã để em ra đi...sáng nay lòng có chút buồn nhẹ...
Vạn sự tùy duyên...
Em chính là con chim mà chiều 30 tết cách đây 2 năm tôi vô ý làm em xổng ra...tôi chạy vội đi mượn lồng bẫy về không thấy em đâu...rồi tự dưng 5h chiều em tự về lồng...Từ đó tình cảm giành cho em thật đặc biệt..
Tuyên Quang mấy hôm trời mưa gió, gió to thổi bay khay đựng phân, chim hoảng sợ chui ra theo đường lùa khay...Tôi mấy hôm bận bịu việc cơ quan chỉ buổi sáng kiểm tra cho chim ăn uống nhìn thấy lồng chim bị gió thổi xoay nghiêng trên tường...cửa lồng vẫn đóng...lòng tự nhủ có lẽ là ý trời rồi...đảo mắt nhìn quanh...chim đang đậu ngay trên đường ống nước nhà hàng xóm...lòng tự nghĩ nó lại về thôi...nhưng không...nó nhìn tôi...ánh mắt đó như muốn tri ân...còn ánh mắt của tôi như muốn níu kéo...nó nhìn tôi với ánh mắt rất buồn rồi bay lên ngọn cây sau nhà...ché và hót điên cuồng...dàn chim nhà cũng xục xạo hót ché...đó là ca khúc cuối cùng nó tặng Tôi...lòng buồn vui lẫn lộn...buồn vì mất nó...mà vui vì lần này sổng ra nó hót mãnh liệt và khao khát hơn, nó đã đủ sức mạnh để rời bỏ ông chủ của nó...Trong nhà không thiếu lồng bẫy và chim mồi...nhưng Tôi đã để nó đi...mong rằng nó có thể tìm thấy bạn đời trong cuộc sống tự do mà cơn gió đã đưa đến cho nó...lòng Tôi đã nhẹ nhàng hơn chút nữa khi viết ra những điều này...

minhche17

lòng buồn vui lẫn lộn...buồn vì mất nó...mà vui vì lần này sổng ra nó hót mãnh liệt và khao khát hơn, nó đã đủ sức mạnh để rời bỏ ông chủ của nó...Trong nhà không thiếu lồng bẫy và chim mồi...nhưng Tôi đã để nó đi...

cái tâm của bạn thật ngưỡng mộ......
có nhiều người ko nghĩ như bạn đâu, 1c chim sổng (chim dạt) người ta ko nuôi thả ra vậy mà vẫn biết nó dở nhưng vẫn đặt bẫy bắt lại....mình cũng thua luôn!!!
chúc bạn chim cò căng.......

carơ_py

cảm giác xẩy chim kiểu này mình củng trái qua có đều chim bổi : lồng nan bằng cước nhét cóng cám vào nó hơi to ra tí , cứ mổi lần đem ra dọn phân cho ăn sang lồng cho tắm em ấy hơi tung lồng tí chả hiểu thế nào tung qua chổ ấy thế là vèo . Cái mất mát lớn nhất là về mặt tinh thần , tình cảm gắn bó với mình nhưng bù lại em nó được tự do , bay lượn trên trời .Mong sao em nó sớm sinh được nhiều lứa chim non , thoải mái ngoài thiên nhiên chứ đừng dính bẫy lại trở về kiếp "tù chung thân".

tinbmt1975

Nó ở trong lồng lâu rồi ra ngoài không biết đi đâu, bay loanh quanh rồi lại bị người khác bẫy thôi.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
khả năng chim nam đông. tiếc là em nó đã ra đi