Kích hoạt tài khoản sau khi đăng ký

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào AE,

Hiện tại, diễn đàn đã mở lại chế độ sau khi đăng kí nick, 1 email kích hoạt sẽ tự động gởi về email đăng ký của thành viên. Do đó AE phải kiểm tra email để kích hoạt. Lý do diễn đàn mở lại chức năng này là để hạn chế SPAMER đăng ký nick rồi vào với chỉ mục đích quảng cáo.

Rất mong ACE hợp tác và hạn chế những SPAMER ko cần thiết, giúp diễn đàn hoạt động nhẹ nhàng hiệu quả.

G9,
Leodevincy

ken.nguyen

Cảm ơn Leodevency, tài khoản của mình đã được kích hoạt.
Làm việc như anh mới đúng là ban quản trị tốt.
cảm ơn anh.

elakiencoi

ok.thank mod,đc rồi,làm thế này vất vả cho a e quá,nhiều khi muốn comment hay viết bài cũng ko đc

gaututi

các thành viên muốn đăng ký nên đọc, rất bổ ích, diễn đàn nào cũng tựa tựa vậy,

htc073

Chào MOD. Hôm trước mình có nập hộ nick cho một chú mà không thấy gửi mail kick hoạt. Mình nhờ MOD kick hoạt hộ nhé.
id: tuyenchaomao
email: [email protected]
Nếu được MOD rep hộ mình nhé.thank MOD

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Bạn vào thư mục spam trong gmail xem có ko nha. Thường các mail gởi kích hoạt nó bay vào hộp thư spam chứ không vào Inbox
Chào MOD. Hôm trước mình có nập hộ nick cho một chú mà không thấy gửi mail kick hoạt. Mình nhờ MOD kick hoạt hộ nhé.
id: tuyenchaomao
email: [email protected]
Nếu được MOD rep hộ mình nhé.thank MOD

Leodevincy

Chào mào Việt
Hi All AE,

Vì một số lý do chặn SPAM trong thời gian vừa qua, nên có một số nick ko nhận được email kích hoạt từ hệ thống hoặc đăng ký rồi mà vẫn chưa kích hoạt thì
vui lòng reply ở topic này. BQT sẽ tiến hành kích hoạt tài khoản để AE có thể sớm viết bài. Riêng topic này thì AE thành viên chưa kích hoạt vẫn có thể reply lại nhé. Thanks All AE và hy vọng AE sẽ có được nhiều thông tin hữu ích từ cộng đồng chào mào Việt Nam và chim nhà luôn căng lửa.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

Toàn Aloha

Hi All AE,

Vì một số lý do chặn SPAM trong thời gian vừa qua, nên có một số nick ko nhận được email kích hoạt từ hệ thống hoặc đăng ký rồi mà vẫn chưa kích hoạt thì
vui lòng reply ở topic này. BQT sẽ tiến hành kích hoạt tài khoản để AE có thể sớm viết bài. Riêng topic này thì AE thành viên chưa kích hoạt vẫn có thể reply lại nhé. Thanks All AE và hy vọng AE sẽ có được nhiều thông tin hữu ích từ cộng đồng chào mào Việt Nam và chim nhà luôn căng lửa.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

Hi anh,

Người vừa đăng ký xong còn bỡ ngỡ, ko rõ các topic đại loại như thế nằm ở đâu.

Nên em nghĩ, anh code lại thêm dòng chữ sau khi đăng ký: Gửi inbox vào nick abc, xyz gì đó để được kích hoạt, như vậy ổn hơn hoặc đưa link: http://www.chaomao.org/private.php?do=newpm&u=2 để mọi người click vào là vào màn hình gửi inbox luôn.

Vì đa số các spammer, botter họ thường reg acc = auto thôi.

Vài lời chia sẻ, có gì bỏ qua ^^

Thân.